Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

BJP New Mission : लोकसभेसाठी खास प्लान; थेट केंद्रीय मंत्रीच येणार मैदानात; जाणून घ्या..

BJP New Mission : भारतीय जनता पक्ष (BJP) 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीची तयारी करत आहे. गुरुवारी पक्षाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा (JP Nadda) यांनी पक्षाच्या मुख्यालयात सरचिटणीसांची बैठक घेतली. या बैठकीत बूथ बळकट करण्यावर भर देण्यात आला. या वर्षी मे महिन्यात भाजपने पक्षासाठी 78,000 कमकुवत बूथ ओळखले होते. या प्रत्येक बुथवर किमान 30 नवीन सदस्यांना पक्षाशी जोडण्याचा निर्णयही घेण्यात आला. या कामासाठी केंद्रीय मंत्री तसेच लोकसभा आणि राज्यसभेतील खासदारांची टीमही सहभागी झाली आहे. खासदारांना प्रत्येकी 100 बूथ देण्यात आले आहेत. केंद्रीय मंत्र्यांच्या वाट्याला राज्यांची जबाबदारी देण्यात आली आहे.

Advertisement

भाजपच्या या कार्यक्रमाचा पहिला टप्पा 31 ऑगस्टला संपला. या दरम्यान पक्षाने या प्रत्येक बूथवरून मागील तीन निवडणुकांचा मतदानाचा आकृतिबंध आणि तेथील भाजपला मिळालेला मतसंग्रह गोळा केला आहे. याशिवाय एक अहवालही तयार करण्यात आला आहे. यावरून भाजपला कोणत्या बूथवर आपले मतदार कोण होते आणि पक्षाच्या विचारसरणीशी कोणते लोक जोडायचे याची स्पष्ट कल्पना आली आहे. खासदारांनी तैनात केलेल्या स्वयंसेवकांच्या गटाने सर्व बूथला भेट देऊन मतदारांशी संवाद साधला. त्यानंतर सॉफ्टवेअरवर त्यांनी आपला अहवाल अपलोड केला. त्यानंतर हा डेटा राज्यापासून केंद्र पातळीवर डिजिटल पद्धतीने अपडेट केला जातो.

Loading...
Advertisement

गुरुवारी झालेल्या या बैठकीत भाजप नेत्यांनी अनेक राज्यांमध्ये डेटा अपलोडिंगचे काम पूर्ण झाल्याबद्दल समाधान व्यक्त केले. राजस्थानसारख्या काही राज्यात काही काम बाकी आहे, जे सप्टेंबरमध्ये पूर्ण होईल. उत्तर प्रदेश (Uttar Pradesh) आणि बिहार (Bihar) सारखी राज्ये आधीच पुढील टप्प्यात गेली आहेत. याठिकाणी ज्येष्ठ नेते आता या बुथवर जाऊन मतदारांशी थेट संवाद साधत आहेत.

Advertisement

याशिवाय गुरुवारच्या या बैठकीत 17 सप्टेंबरला पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) यांच्या वाढदिवसानिमित्त ठरवण्यात येणार्‍या कार्यक्रमांवरही चर्चा झाली. भाजपचे सरचिटणीस (संघटन) बीएल संतोष यांनी शुक्रवारी सर्व भाजपशासित राज्यांच्या प्रभारींची बैठक घेतली. यापूर्वी, पीएम मोदींनी गेल्या वर्षी डिसेंबर (वाराणसीमध्ये) आणि जुलै (दिल्ली) मध्ये भाजपशासित राज्यांच्या मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांसोबत दोन बैठका घेतल्या होत्या.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply