Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Bihar : नितीश कुमार यांच्या मनात आहे तरी काय ? ; 2024 साठी केला ‘हा’ खास प्लान; जाणून घ्या..

Bihar : बिहारचे (Bihar) मुख्यमंत्री नितीश कुमार (CM Nitish Kumar) यांनी आघाडी तोडल्यानंतर आता भाजपवर (BJP) जोरदार टीका करण्यास सुरुवात केली आहे. इतकेच नाही, तर त्यांनी मिशन 2024 सुरू केले आहे. अलीकडेच, तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के. चंद्रशेखर राव (K. Chandrashekhar Rao) यांनी पाटण्याला भेट दिली होती आणि दोघांनी संयुक्त पत्रकार परिषदही घेतली होती. आता बातम्या येत आहेत की नितीश कुमार मिशन 2024 साठी स्वत: ला लॉन्च करण्यासाठी पुढील आठवड्यात दिल्लीला भेट देऊ शकतात. जनता दल युनायटेड (JDU) च्या एका वरिष्ठ नेत्याने म्हटले आहे की पाटणा येथे पक्षाच्या राष्ट्रीय कार्यकारिणी आणि परिषदेच्या बैठकीनंतर मुख्यमंत्री पुढील आठवड्यात बिहारमधून बाहेर पडतील.

Advertisement

जेडीयूच्या एका नेत्याने सांगितले की ते प्रथम दिल्लीला जातील आणि नंतर टप्प्याटप्प्याने हरियाणा, राजस्थान आणि देशाच्या इतर भागांना भेट देण्याची योजना आखतील. नितीश कुमार काही दिवस दिल्लीत विविध पक्षांच्या नेत्यांची भेट घेऊन पुढील रणनीती तयार करणार आहेत.

Advertisement

पक्षाच्या पलीकडे अनेक नेते त्यांना भेटू इच्छितात आणि भविष्यातील रणनीतीवर चर्चा करू इच्छितात. ते असे नेते आहेत ज्यांनी 2015 मध्ये बिहारमध्ये भाजपला दणदणीत विजय मिळवून दिला आहे. सर्व प्रादेशिक पक्षांना एका छत्राखाली आणण्याचे काम करून ते आता भाजपला एकाकी पाडण्याचे आणि त्यांचे खोटे दावे उघड करण्याचे काम करणार आहेत. बिहारची राजधानी पटनाच्या रस्त्यांवर मिशन 2024 संदर्भात जेडीयूचे फलक दिसू लागले आहेत.

Loading...
Advertisement

जेडीयूच्या एका वरिष्ठ नेत्याच्या म्हणण्यानुसार, तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के. चंद्रशेखर राव यांच्यासोबत पाटणा येथे झालेली बैठक मोठ्या विरोधी आघाडीसाठी रोडमॅप तयार करण्यासाठी खूप उपयुक्त होती आणि आता त्या दिशेने काम सुरू करण्याची वेळ आली आहे. केसीआर यांनी आरजेडी प्रमुख लालू प्रसाद यादव (Lalu Prasad Yadav) यांचीही भेट घेतली. 2024 मध्ये मजबूत आणि एकत्रित विरोधी पक्षाच्या प्रचाराचे नेतृत्व करण्यासाठी पक्ष नितीश कुमार यांच्या नावावर शिक्कामोर्तब करेल अशी अपेक्षा आहे.

Advertisement

तथापि, केसीआर यांनी स्पष्टपणे सांगितले की, प्रस्तावित आघाडीतील सर्व पक्षांशी चर्चा केल्यानंतरच पंतप्रधानपदाच्या उमेदवाराचे नाव निश्चित केले जाईल. JDU नेत्यांनी नितीश कुमार यांना सर्वोच्च पदासाठी सर्वात सक्षम घोषित केले आहे आणि RJD त्याला पाठिंबा देत आहे. जेडीयूचे प्रवक्ते नीरज कुमार म्हणाले, “नितीश कुमार यांच्याकडे सक्षम पंतप्रधान बनवण्यासाठी सर्व काही आहे. अनुभव असो, प्रशासकीय कौशल्य असो किंवा देशाला अनुकूल असलेले सर्वसमावेशक विकास मॉडेल असो, गेल्या 18 वर्षांपासून बिहारमध्ये मुख्यमंत्रिपद हाच एकमेव पर्याय राहणे हे त्यांनी दाखवून दिले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply