Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Johnson & Johnson ला फटका..! 323 कोटी भरपाई देण्याचा झालाय निर्णय

Johnson & Johnson: मुंबई : जगातील सुप्रसिद्ध फार्मास्युटिकल (pharmaceutical company) कंपनी जॉन्सन अँड जॉन्सनने गुरुवारी अमेरिकेच्या न्यू हॅम्पशायर राज्याला सुमारे 323 कोटी रुपयांची भरपाई (pay a compensation of about Rs 323 crore to the US state of New Hampshire) देण्याचे मान्य केले आहे. कंपनीच्या अफूजन्य अमली पदार्थाच्या व्यसनामुळे राज्यातील हजारो लोकांवर झालेल्या उपचारांच्या बदल्यात ही भरपाई दिली जाणार आहे. सन 2000 पासून हे औषध वेदनाशामक म्हणून घेतले जात होते, बहुतेक वृद्धांना याचा त्रास झाला असे रिपोर्ट आहेत. (Victims due to the addiction of the opium-based drug of the company)

Advertisement

जॉन्सन अँड जॉन्सन आणि त्याच्या संलग्न कंपन्यांवर न्यू हॅम्पशायरसह अनेक राज्ये आणि पीडितांनी खटले दाखल केले आहेत. न्यू हॅम्पशायरने फेब्रुवारीमध्ये राष्ट्रीय करारातून माघार घेतली. गव्हर्नर क्रिस सुनुनू म्हणाले, कंपनीने जे काही केले ते भविष्यात होऊ नये. खटल्यात म्हटले आहे की जॉन्सनने हे औषध घातक नसल्याचा दिशाभूल करणारे दावे केले आहेत. जॉन्सन आणि त्यांचे भागीदार जेन्सन फार्मा (Johnson and his partner Jenson Pharma) यांनी नेहमीच सांगितले आहे की त्यांचे ड्रग व्यसन हे खूप दुर्मिळ आहे. ताज्या करारानंतरही याला आरोपांची कबुली मानू नका, असे सांगितले. प्रलंबित खटले लढवत राहिले जातील. (deaths and damages from opioids and other drugs)

Loading...
Advertisement

न्यू हॅम्पशायरला फेब्रुवारीमध्ये 9 वर्षांत $26.5 दशलक्ष मिळाले असते. ताज्या डीलमध्ये त्याला एकदाच $40.05 दशलक्ष (रु. 323 कोटी) मिळतील. यूएस मधील औषध कंपन्या, वितरक, फार्मसी यांनी ओपिओइड्स आणि इतर औषधांमुळे मृत्यू आणि नुकसानीसाठी $ 4,000 दशलक्ष (रु. 3.18 लाख कोटी) चे करार केले आहेत. औषध, इतर कायदेशीर ओपिओइड्स आणि बेकायदेशीर औषधांमुळे 2000 पासून यूएसमध्ये अर्धा दशलक्ष लोकांचा मृत्यू झाला आहे. 2016 मध्ये न्यू हॅम्पशायरमध्ये 500 मृत्यू झाले होते, 2000 पेक्षा 10 पट जास्त. यामुळे, यूएस औषध अंमलबजावणी, राज्य सर्वात प्रभावित म्हणून वर्णन.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply