Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Rain Alert : हवामान विभागाची भविष्यवाणी; पुढील 5 दिवसात ‘या’ राज्यात होणार मुसळधार

Rain Alert : भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) मंगळवारी पुढील पाच दिवस देशाच्या काही भागात मुसळधार पावसाचा (Heavy Rain) अंदाज वर्तवला आहे. हवामान खात्यानुसार, दक्षिण भारतासोबतच (South India) पश्चिम बंगाल-सिक्कीम आणि ईशान्य भारतातील अनेक राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडू शकतो. आयएमडीने असेही म्हटले आहे की पुढील आठवड्यापर्यंत वायव्य आणि मध्य भारतात पाऊस कमी राहिल.

Advertisement

Loading...
Advertisement

हवामान खात्याने गुरुवारी जाहीर केलेल्या अंदाजानुसार, समुद्र सपाटीवरील मान्सूनचा (Monsoon) प्रवाह हिमालयाच्या पायथ्याशी जवळून वाहत आहे. तमिळनाडूच्या (Tamil Nadu) खालच्या ट्रोपोस्फिअरच्या पातळीवर चक्री वादळाचे परिवलन आहे. याशिवाय, चक्री वादळाच्या वरून दक्षिण तामिळनाडूपर्यंत आणि मध्य प्रदेशच्या ट्रोपोस्फियरच्या पातळीपासून मध्य प्रदेशपर्यंत वाहत आहे.

Advertisement

हवामान खात्याने म्हटले आहे की 31 ऑगस्ट ते 2 सप्टेंबर या काळात नागालैंड, मणिपूर, मिझोराम, त्रिपुरा आणि आसाममध्ये पुढील पाच दिवसांत हलका ते मध्यम पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो. 31 ऑगस्ट ते 2 सप्टेंबर दरम्यान अरुणाचल प्रदेश, आसाम आणि मेघालयात अतिवृष्टी होण्याची शक्यता असल्याचे हवामान खात्याने सांगितले. 1 सप्टेंबरपर्यंत जम्मू आणि काश्मीर, हिमाचल प्रदेश आणि उत्तराखंडमध्ये काही ठिकाणी मुसळधार पाऊस आणि विजांचा कडकडाट होण्याची शक्यता आहे,” असे IMD ने म्हटले आहे. सोमवारी संध्याकाळी दिल्ली-एनसीआर, हरियाणा, पंजाब आणि उत्तर प्रदेशच्या अनेक भागात हलका ते मध्यम पाऊस झाला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply