Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Drinking Tea: चहा प्यायल्याने टळतो मृत्यूचा धोका ?; अभ्यासातून झाला ‘हा’ धक्कादायक खुलासा

Please wait..

Drinking Tea: एका अभ्यासानुसार असे आढळून आले आहे की नियमितपणे चहा प्यायल्याने (Drinking Tea) तुमचे आरोग्य सुधारते, तुम्हाला दीर्घायुष्य लाभू शकते. चहा प्यायल्याने जळजळ कमी होते, हे ग्रीन टीच्या आधी ठरले होते. पण आता एनल्स ऑफ इंटर्नल मेडिसिनमध्ये सोमवारी प्रकाशित झालेल्या एका नवीन अभ्यासात असे म्हटले आहे की काळ्या चहाचे सामान्य फायदे असू शकतात.

Advertisement
Loading...

यूएस राष्ट्रीय कर्करोग संस्था
यूएस नॅशनल कॅन्सर इन्स्टिट्यूटच्या शास्त्रज्ञांनी युनायटेड किंगडममधील सुमारे अर्धा दशलक्ष प्रौढांच्या चहाच्या सवयींचा अभ्यास केला आणि आरोग्य, सामाजिक-आर्थिक, धूम्रपान, मद्यपान, लिंग इ. यासारख्या जोखीम घटकांचा विचार करून 14 वर्षे त्यांचे पालन केले.

Advertisement

Advertisement

रोज चहा प्या
दररोज दोन किंवा अधिक कप चहा प्यायल्याने कोणत्याही कारणामुळे मृत्यूचा धोका न पिणार्‍यांच्या तुलनेत सुमारे 9 टक्के ते 13 टक्क्यांनी कमी होतो. या अभ्यासात असेही आढळून आले की, हृदयविकारामुळे होणाऱ्या मृत्यूसाठी संघटना आयोजित केली होती, परंतु कर्करोगाने होणाऱ्या मृत्यूंबाबत कोणताही स्पष्ट कल नव्हता. तथापि, तज्ञांनी सावधगिरी बाळगण्याचा सल्ला दिला आहे, असे म्हटले आहे की निरीक्षणांवर आधारित अभ्यास संपूर्ण चित्र देत नाही. चहा पिणारे इतर कारणांमुळे निरोगी होण्याची शक्यता आहे. ते पुढे म्हणाले की, लोकांनी चहाची सवय बदलण्याची गरज नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply