Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Ration Card: मोफत रेशनबाबत केंद्र सरकार करणार मोठी घोषणा! आता 80 कोटी लोकांना ..

Please wait..

Ration Card: 80 कोटी मोफत रेशन (Free Ration) लाभार्थ्यांसाठी मोठी बातमी आहे. सरकार (Government) तुम्हाला लवकरच मोठी बातमी देऊ शकते. किंबहुना, महागाईचा सामना करणाऱ्या गरिबांसाठी सरकारने मोफत रेशन योजनेला सप्टेंबरपर्यंत मुदतवाढ दिली आहे. यानंतर आता सरकार पुन्हा या योजनेबाबत मोठी घोषणा करण्याच्या तयारीत आहे. ही योजना पुढे नेण्याचा सरकारचा विचार आहे. नवीनतम अपडेट्स जाणून घेऊया.

Advertisement

सरकार मोठा निर्णय घेऊ शकते
खरं तर, कोरोना (Corona) महामारीच्या काळात गरीबांना दिलासा देण्यासाठी सरकारने एप्रिल 2020 मध्ये प्रधानमंत्री गरीब कल्याण अन्न योजना (PMGKAY) सुरू केली. त्यानंतर परिस्थिती पाहता या योजनेला मार्चमध्ये सहा महिन्यांची मुदतवाढ देण्यात आली. आता त्याची नवीन मुदत 30 सप्टेंबरपर्यंत आहे. परंतु सध्या महागाईने देशात खळबळ उडवून दिली आहे आणि ती उच्च पातळीवर आहे. सरकारने हा निर्णय घेतल्यास त्याचा थेट फायदा देशातील 80 कोटी जनतेला होणार आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

80 कोटी लोकांना याचा फायदा होणार आहे
हिंदुस्तान टाईम्सच्या वृत्तानुसार, या विभागाशी संबंधित अधिकाऱ्यांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, सरकार या योजनेचा पाठपुरावा करण्याची घोषणा करू शकते. अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, महामारी आणि रशिया-युक्रेन युद्धामुळे सुरू झालेल्या त्रासातून जग अजूनही सावरलेले नाही. अशा परिस्थितीत गरिबांना दिलासा देण्यासाठी मोफत रेशन योजना आणखी तीन ते सहा महिन्यांसाठी वाढवली जाऊ शकते. अधिकाऱ्यांच्या मते, प्रधानमंत्री गरीब कल्याण अन्न योजना हा जगातील सर्वात मोठा अन्न सुरक्षा कार्यक्रम आहे, ज्यामध्ये सरकारकडे अन्नधान्याचा पुरेसा साठा आहे. अधिकार्‍यांच्या म्हणण्यानुसार, सरकारने अलीकडेच साठा स्थितीचाही आढावा घेतला होता. म्हणजेच, अधिकार्‍यांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास, सरकार सप्टेंबरपासून मोफत रेशन योजनेला मुदतवाढ देण्याच्या स्थितीत आहे.

Advertisement

Advertisement

एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, ‘गरिबांना मदत करण्यासाठी निधीची कमतरता नाही. या योजनेला एक चतुर्थांश मुदतवाढ दिल्यास सरकारला यासाठी 40,000 कोटी रुपये खर्च करावे लागतील. या योजनेवर आतापर्यंत 3.40 लाख कोटी रुपये खर्च करण्यात आले आहेत.

Advertisement

या सुविधा लाभार्थ्यांना मिळतात
विशेष म्हणजे कार्डधारकांसाठी 35 किलो रेशनची तरतूद आहे. अंत्योदय योजनेअंतर्गत योगी सरकारने यापूर्वी 30 जूनपर्यंत मोफत रेशन देण्याची घोषणा केली होती. याअंतर्गत लाभार्थ्यांना 35 किलो रेशन दिले जाते. त्यात गहू, तांदूळ, साखर, डाळी आणि मीठ असते. या योजनेशिवाय, राज्याचे योगी सरकार पीएम गरीब कल्याण योजना (PMGKY) अंतर्गत मोफत रेशन देखील देत आहे. इतकेच नव्हे तर, ही योजना दीर्घकाळ सुरू ठेवण्याचा विचारही सरकार करत असल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे, जेणेकरून त्याचा लाभ लाभार्थ्यांना मिळू शकेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply