Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Telecom Company: धक्कादायक..! ‘या’ कंपनीकडून 301 दशलक्ष भारतीय युजर्सचा डेटा लीक?; अनेक चर्चांना उधाण

Please wait..

Telecom Company: तुम्हीही Vi चे वापरकर्ते (Vi users) असाल तर तुम्हाला सतर्क राहण्याची गरज आहे. ही बातमी तुम्हाला थोडं अस्वस्थ करू शकते. वास्तविक, सायबर सुरक्षा कंपनी CyberX9 ने Vi बद्दल अतिशय धक्कादायक माहिती दिली आहे. कंपनीचे म्हणणे आहे की Vi ने आपल्या ग्राहकांचा डेटा लीक केला आहे. कंपनीने सांगितले की लीक झालेल्या डेटामध्ये 20 दशलक्ष पोस्टपेड वापरकर्त्यांचा समावेश आहे, तर कंपनीने पोस्टपेड वापरकर्त्यांसह सुमारे 301 दशलक्ष ग्राहकांचे फोन नंबर, पत्ते, कॉल लॉग, एसएमएस रेकॉर्ड आणि इतर तपशील ऑनलाइन लीक केले आहेत. तथापि, व्होडाफोन आयडियाने नंतर डेटा उल्लंघनाचा इन्कार केल्याचे सांगितले जाते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

2 वर्षांपासून डेटा विकल्याचा आरोप
CyberX9 ने पुढे सांगितले की, “यामुळे Vodafone Idea च्या लाखो ग्राहकांच्या गोपनीयतेला आणि सुरक्षिततेला कायमचे नुकसान होईल.” कंपनीचे म्हणणे आहे की हा गेम आजचा किंवा उद्याचा नाही तर व्होडाफोन आयडिया गेल्या दोन वर्षांपासून ग्राहकांचा संवेदनशील डेटा विकत आहे. तथापि, Vi कंपनीने अद्याप या प्रकरणी अधिकृतपणे कोणतेही विधान जारी केलेले नाही.

Advertisement

ही माहिती लीक झाली आहे
अहवालानुसार, कॉल रेकॉर्ड, एसएमएस तपशील, इंटरनेट वापर तपशील, स्थान, पूर्ण नाव, फोन नंबर, पत्ता, पर्यायी संपर्क क्रमांक, Vi वापरकर्त्यांचे बिल तपशील यांसारखे तपशील लीक झाल्याचे उघड झाले आहे. एवढेच नाही तर डेटा गमावणाऱ्यांमध्ये पोस्टपेड यूजर्सचाही समावेश आहे. यामध्ये पोस्टपेड सेवेचे सदस्यत्व घेतलेल्या 20 दशलक्ष ग्राहकांच्या नोंदींचा समावेश आहे. कथितपणे समोर आलेल्या कॉल डेटामध्ये वैयक्तिक तपशीलांचा समावेश आहे. यामध्ये Vi ग्राहकाचा फोन नंबर आणि पर्यायी संपर्क क्रमांक, पत्ते आणि त्यांच्या कुटुंबातील सदस्यांचे तपशील समाविष्ट आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply