Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

1 September पासुन सर्वसामान्यांना लागणार मोठा धक्का! ‘हे’ नियम बदलणार; जाणुन घ्या डिटेल्स

Please wait..

1 September : 2 दिवसांनंतर, नवीन महिना म्हणजेच सप्टेंबर (September) सुरू होईल. नवीन महिन्याच्या सुरुवातीला अनेक विशेष बदल होतील. बँकिंग (Banking) , टोल-टॅक्स (toll tax) आणि मालमत्ता (property) यासह अनेक प्रकारच्या सेवांमध्ये बदल होणार आहेत, ज्याचा थेट परिणाम तुमच्या खिशावर होणार आहे. याशिवाय गॅस सिलिंडरच्या दरातही (LPG gas cylinder price) वाढ होऊ शकते. तर 1 तारीख येण्यापूर्वी जाणून घ्या कोणते नियम बदलणार आहेत.

Advertisement

Advertisement

1. टोल टॅक्स वाढेल
यमुना एक्स्प्रेस वेवरील टोल टॅक्स वाढणार आहे म्हणजेच 1 सप्टेंबरपासून तुम्हाला जास्त कर भरावा लागणार आहे. कार चालकांसारख्या छोट्या वाहनधारकांना या एक्स्प्रेस वेवरून प्रवास करण्यासाठी प्रति किलोमीटर 10 पैसे अधिक मोजावे लागतील. त्याचबरोबर व्यावसायिक वाहनांना 52 पैसे अधिक टोल टॅक्स भरावा लागणार आहे.

Advertisement

2. PNB ग्राहकांचे लक्ष
पंजाब नॅशनल बँकेच्या ग्राहकांना 31 ऑगस्टपर्यंत त्यांचे KYC अपडेट करावे लागेल. तुम्ही असे न केल्यास तुमचे खाते ब्लॉक केले जाईल म्हणजेच तुम्हाला तुमचे खाते वापरण्यासाठी अडचणीचा सामना करावा लागू शकतो.

Advertisement
Loading...

3. विमा पॉलिसीच्या प्रीमियममध्ये कपात
IRDAI ने म्हटले आहे की 1 सप्टेंबरपासून पॉलिसीचा प्रीमियम कमी केला जाईल. IRDA ने सामान्य विम्याच्या नियमांमध्ये केलेल्या बदलांनंतर ग्राहकांना आता एजंटला 30 ते 35 टक्के ऐवजी फक्त 20 टक्के कमिशन द्यावे लागणार आहे. त्यामुळे लोकांचा प्रीमियम कमी होईल.

Advertisement

4. घर घेणे महाग होईल
याशिवाय जर तुम्ही घर घेण्याचा विचार करत असाल तर तुम्हाला जास्त पैसे खर्च करावे लागतील. गाझियाबादमधील सर्कल रेटच्या किमती वाढवण्याचा निर्णय सरकारने घेतला आहे. सर्कल रेटच्या किमती 2 ते 4 टक्क्यांनी वाढवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. मालमत्तेचे वाढलेले वर्तुळ दर 1 सप्टेंबर 2022 पासून लागू होतील.

Advertisement

Advertisement

5. गॅस-सिलेंडरच्या किमतीत बदल
याशिवाय सरकारी तेल कंपन्या दर महिन्याच्या पहिल्या तारखेला गॅस सिलिंडरच्या किमतींचा आढावा घेतात, त्यामुळे यावेळीही गॅस सिलिंडरचे नवे दर 1 सप्टेंबर रोजी जारी करण्यात येणार आहेत. हे कशानेही वाढवता किंवा कमी करता येतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply