Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

BJP New Plan : मिशन दक्षिणसाठी प्लान तयार; ‘या’ राज्यात भाजप करणार मोठा उलटफेर

BJP New Plan : भाजपने आपल्या प्रमुख नेत्यांसह तेलंगणातील पुढील वर्षी होणाऱ्या विधानसभा निवडणुका आणि त्यानंतरच्या लोकसभा निवडणुकांसाठी (Loksabha Election) सातत्यपूर्ण प्रचाराची रणनीती आखली आहे. अशाप्रकारे त्यांचे केंद्रीय नेते सातत्याने राज्यात दौरे करणार आहेत. राज्यातील नेतेमंडळी, जिल्हा ते राज्यस्तरीय बैठका, परिषदा, दौरे करून लोकांमध्ये जाण्याचा प्रयत्न करणार आहेत.

Advertisement

Advertisement

अलीकडेच हैदराबादमध्ये झालेल्या राष्ट्रीय कार्यकारिणीच्या बैठकीनंतर भाजपने (BJP) तेलंगणासाठी (Telangana) आपली रणनीती राबवण्यास सुरुवात केली आहे. याअंतर्गत बडे नेते सातत्याने राज्यात दौरे करणार असून कार्यकर्त्यांचे मनोधैर्य वाढवण्यासोबतच लोकांमध्ये भाजपला घेऊन जाण्याचे काम करणार आहेत. अलीकडेच आठवडाभरात गृहमंत्री अमित शहा (Amit Shah) आणि भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा (JP Nadda) यांनी तेलंगणाचा दौरा केला आहे. पुढील महिन्यात केंद्रीय नेत्यांचे दौरेही होणार आहेत. याशिवाय केंद्रीय मंत्रीही त्यांच्या विविध कार्यक्रमांतून राज्यातील विविध भागात पोहोचणार आहेत.

Loading...
Advertisement

दक्षिणेतील विस्ताराचा प्रयत्न तेलंगणापाठोपाठ कर्नाटकात (Karnataka) सत्ता मिळवण्याचा आहे. त्यासाठी राज्यातील विद्यमान सत्ताधारी तेलंगणा राष्ट्र समितीच्या विरोधात सरकारविरोधी वातावरण आपल्या बाजूने वळवून कमकुवत काँग्रेसची (Congress) जागा घेण्याचा प्रयत्न करत आहे. अलीकडेच तेलंगणातून आलेले नेते के. लक्ष्मण यांना पक्ष नेतृत्वाने राष्ट्रीय स्तरावर खूप महत्त्व दिले आहे. त्यांना ओबीसी मोर्चाचे अध्यक्ष बनवण्याबरोबरच उत्तर प्रदेशातून राज्यसभेवर आणण्यात आले आणि पक्षाच्या धोरण ठरविणाऱ्या संसदीय मंडळाचे सदस्यही करण्यात आले. याशिवाय तेलंगणातून आलेले केंद्रीय मंत्री जी. किशन रेड्डी अनेक महत्त्वाची मंत्रालये सांभाळत आहेत.

Advertisement

विशेष म्हणजे तेलंगणात भारतीय जनता पार्टीचा विस्तार वेगाने झाला आहे. डिसेंबर 2018 मध्ये झालेल्या विधानसभा निवडणुकीत भाजपला राज्यातील 119 पैकी 100 जागांवर आपले डिपॉझिटही वाचविता आले नाही, परंतु लोकसभा निवडणुकीत चार जागा जिंकून अधिक चांगली कामगिरी केली. त्यावेळी टीआरएसला नऊ, एआयएमआयएमला (MIM) एक आणि काँग्रेसला तीन जागा मिळाल्या होत्या. त्यानंतर झालेल्या विधानसभेच्या पोटनिवडणुकीत पक्षाने बाजी मारली. ग्रेटर हैदराबाद महापालिकेतही भाजपने चांगली कामगिरी केली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply