Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Hackers: सावधान..! ‘ही’ कंपनी पैसे घेऊन कोणाचाही फोन करत आहे हॅक; अशी करेल हेरगिरी

Please wait..

Hackers : इंटेलेक्सा (Intellexa) ही एक प्रसिद्ध स्पायवेअर कंपनी (Spyware company) आता एनएसओ ग्रुप (NSO group) पेगासस डेव्हलपर्सशी (Pegasus Developers) स्पर्धा करत आहे. तिने अशी ऑफर आणली आहे, ज्याने जगाला आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. पैसे घेऊन कोणताही फोन हॅक करण्याचा दावा ती करत आहे. ती $8 दशलक्ष (सुमारे 64 कोटी रुपये) फीमध्ये Android आणि iOS डिव्हाइस हॅक करण्यासाठी सेवा प्रदान करत आहे. यावरून बराच गदारोळ झाला आहे. याबद्दल सविस्तर जाणून घेऊया.

Advertisement

Advertisement

पैशाने फोन हॅक करणे
मालवेअर स्त्रोत कोड प्रदाता Vx-अंडरग्राउंडला Android आणि iOS डिव्हाइसेससाठी शोषण समाविष्ट असलेल्या सेवा प्रदान करण्याच्या Intellexa द्वारे प्रस्तावाचे प्रतिनिधित्व करणारे दस्तऐवज सापडले. “लीक झालेले दस्तऐवज ऑनलाइन $8,000,000 iOS रिमोट कोड एक्झिक्यूशन झिरो डे एक्स्प्लॉयट दाखवा,” त्याने ट्विट केले.

Advertisement
Loading...

फोन Android 12 वर अपडेट करणे आवश्यक आहे
ऑफरमध्ये iOS आणि Android डिव्हाइसेससाठी 10 इंफेक्शन्स तसेच ‘द मॅगझिन ऑफ 100 सक्सेसफुल इन्फेक्शन्स’चा समावेश आहे. सिक्युरिटी वीक नुसार, ‘मालकीचे आणि गोपनीय’ असे लेबल केलेल्या दस्तऐवजांवरून असे दिसून आले आहे की हे iOS 15.4.1 आणि नवीनतम Android 12 अपडेटवर कार्य करत असावे. Apple ने मार्चमध्ये iOS 15.4.1 जारी केले, जे सुचवते की ऑफर अलीकडील आहे.

Advertisement

Advertisement

Intellexa युरोप मध्ये स्थित आहे
Intellexa संपूर्ण खंडात सहा साइट आणि R&D लॅबसह युरोपमध्ये आधारित आहे. “आम्ही जगभरातील कायद्याची अंमलबजावणी आणि गुप्तचर संस्थांना आमच्या अद्वितीय आणि सर्वोत्कृष्ट-श्रेणी नेबुला प्लॅटफॉर्मसह एकत्रित केलेल्या अनेक आणि वैविध्यपूर्ण उपायांसह डिजिटल अंतर पूर्ण करण्यास मदत करतो,” कंपनीने आपल्या वेबसाइटवर पोस्ट केले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply