Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Post Office: पोस्ट ऑफिसच्या ‘या’ योजनेत मिळणार लाखोंचे रिटर्न; गुंतवा फक्त 100 रूपये

Please wait..

Post Office : पोस्ट ऑफिसमधील (Post office) गुंतवणूक (Invest) ही सुरक्षित गुंतवणूक मानली जाते. वास्तविक, शेअर बाजार (Share market) आणि म्युच्युअल फंडांमध्ये (Mutual fund) परतावा चांगला आहे, परंतु जोखीम घटक देखील समान आहे. पण, अनेकांना धोका पत्करायचा नसतो. अशा परिस्थितीत तुम्ही अशा ठिकाणी गुंतवणूक करता जिथे तुमचे पैसे पूर्णपणे सुरक्षित असतात आणि तुम्हाला कोणताही धोका न घेता चांगला परतावा मिळतो. जर तुम्हालाही अशी गुंतवणूक करायची असेल जिथे मजबूत नफा असेल तर पोस्ट ऑफिसची ही योजना तुमच्यासाठी चांगली ठरू शकते. जर तुम्ही या पोस्ट ऑफिस स्कीममध्ये खाते उघडले असेल तर तुम्हाला लाखोंचे रिटर्न मिळू शकतात.

Advertisement

Advertisement

तुम्ही 100 रुपयांपासून सुरुवात करू शकता
पोस्ट ऑफिसच्या स्मॉल सेव्हिंग स्कीम रिकरिंग डिपॉझिटमधील गुंतवणूक पूर्णपणे सुरक्षित आहे. या योजनेत तुम्ही 100 रुपयांपासून गुंतवणूक करू शकता आणि जास्तीत जास्त किती रक्कम गुंतवायची यावर मर्यादा नाही. आवर्ती ठेव योजनेत तुम्ही तुमच्या सोयीनुसार एक वर्ष, दोन वर्षे किंवा त्याहून अधिक कालावधीसाठी गुंतवणूक करू शकता. या योजनेत पोस्ट ऑफिस दर तिमाहीला व्याज देखील देते.

Advertisement
Loading...

कर्जही घेता येते
पोस्ट ऑफिसच्या या योजनेत 18 वर्षे किंवा त्याहून अधिक वयाची कोणतीही व्यक्ती आपले खाते उघडू शकते. पालक आपल्या अल्पवयीन मुलासाठी खाते उघडू शकतात. या पोस्ट ऑफिस योजनेतून तुम्ही कर्ज देखील मिळवू शकता. कर्ज घेण्यासाठी तुम्हाला तुमच्या पोस्ट ऑफिस शाखेशी संपर्क साधावा लागेल. तुम्ही हे कर्ज 12 हप्त्यांमध्ये देखील जमा करू शकता. तुम्ही तुमच्या खात्यात जमा केलेल्या रकमेपैकी 50% कर्ज म्हणून घेऊ शकता.

Advertisement

Advertisement

तुम्हाला असे 16 लाख मिळतील
जर तुम्ही आवर्ती ठेव योजनेत दरमहा रु. 16,000 ची गुंतवणूक केली तर 10 वर्षांनंतर तुम्हाला रु. 26 लाखांपेक्षा जास्त मिळतील. समजा तुम्ही दरमहा 16,000 रुपये जमा केले, तर एका वर्षात तुम्ही एक लाख 92 हजार रुपये जमा कराल. त्याचप्रमाणे तुम्हाला या योजनेत 10 वर्षांसाठी गुंतवणूक करावी लागेल. अशा प्रकारे तुम्ही 19,20,000 रुपये गुंतवणूक म्हणून जमा कराल. यानंतर, प्लॅनच्या मॅच्युरिटीनंतर, तुम्हाला रिटर्न म्हणून 6,82,359 रुपये मिळतील. अशा प्रकारे तुम्हाला 10 वर्षांनंतर एकूण 26,02,359 रुपये मिळतील. अशा प्रकारे तुम्ही आवर्ती ठेवींमध्ये गुंतवणूक करून लाखो रुपये कमवू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply