Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Voter ID Online: अरे वा..! आता Voter ID थेट तुमच्या घरी पोहोचेल ; जाणुन घ्या काय आहे ऑनलाइन प्रक्रिया

Please wait..

Voter ID Online: निवडणुकीदरम्यान (Election), ज्यांना मतदार ओळखपत्र (Voter ID) मिळालेले नाही, ते बहुतेक सरकारी कार्यालयात (Government office) फेऱ्या मारतात, जेणेकरून मतदार ओळखपत्र बनणार आणि त्यांना निवडणुकीच्या वेळी मतदानही करता येते.

Advertisement

Advertisement

मतदार ओळखपत्र बनवणे फार कठीण नाही, परंतु तरीही, जर तुम्हाला त्याबद्दल माहिती नसेल, तर तुम्हाला काही काळ प्रतीक्षा करावी लागेल. मात्र, तुम्हाला मतदार ओळखपत्र बनवून ते थेट तुमच्या घरी पोहोचवायचे असेल, तर आज आम्ही तुम्हाला एक अशी पद्धत सांगणार आहोत, ज्याच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या स्मार्टफोनचा (Smartphone) वापर करून मतदार ओळखपत्र बनवू शकता. जर तुम्हाला याबद्दल कोणतीही माहिती नसेल तर आज आम्ही त्याची प्रक्रिया सांगणार आहोत ज्याचा तुम्हाला खूप उपयोग होऊ शकतो.

Advertisement
Loading...

याप्रमाणे ऑनलाइन अर्ज करता येईल
Election Commission च्या वेबसाइटचा वापर करून, तुम्ही काही सोप्या स्टेप्ससह घरी बसून मतदार ओळखपत्र मिळवू शकता. तुम्हाला हवे असल्यास ते तुम्हाला फक्त 10 दिवसांत मिळेल, चला तर मग जाणून घेऊया त्याची प्रक्रिया काय आहे.

Advertisement

Advertisement

या स्टेप्सला फॉलो करा

Advertisement

सर्वप्रथम तुम्हाला निवडणूक आयोगाच्या वेबसाइटवर जावे लागेल.
आता होमपेजवर नॅशनल व्होटर्स सर्व्हिसेस पोर्टलवर क्लिक करा.
त्यानंतर Apply Online विभागात नवीन मतदार नोंदणीवर क्लिक करा.
येथे फॉर्म-6 डाउनलोड करा आणि त्यात माहिती भरा नंतर सबमिट वर क्लिक करा.
आता तुमच्या ई-मेल आयडीवर एक लिंक येईल.
या लिंकद्वारे तुम्ही मतदार ओळखपत्र अर्जाची स्थिती सहजपणे ट्रॅक करू शकाल.
आता तुमचा मतदार ओळखपत्र आठवडाभरात तुमच्या घरी पाठवला जाईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply