Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Congress : राजीनाम्यांमुळे काँग्रेस हैराण.. आज होणाऱ्या बैठकीत ‘या’ नेत्यांवर राहणार लक्ष

Please wait..

Congress : ज्येष्ठ नेते आझाद यांच्या राजीनाम्यामुळे देशातील सर्वात जुना पक्ष काँग्रेसचे (Congress) टेन्शन वाढले आहे. पक्षाने आज काँग्रेस कार्यकारिणीची (CWG Meeting) बैठक बोलावली आहे. या बैठकीत ‘G-23’चे आनंद शर्मासारखे (Anand Sharma) नेते आझाद यांच्या राजीनाम्याचा मुद्दा उपस्थित करू शकतात. पक्षाच्या पदाधिकाऱ्यांनी शनिवारी तसे संकेत दिले आहेत. विरोधी पक्ष देखील आपल्या नवीन अध्यक्षाच्या निवडीच्या तयारीत व्यस्त आहे.

Advertisement

Advertisement

आजच्या बैठकीच्या एक दिवस आधी म्हणजेच शनिवारी आझाद आणि आनंद शर्मा यांनी तासाभराहून अधिक वेळ बैठक घेतली. काँग्रेसच्या काही नेत्यांनी शनिवारी आझाद यांनी राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांच्यावर केलेल्या वैयक्तिक टीकेवर नाराजी व्यक्त केली. त्याच वेळी, भारतीय जनता पक्षाने (BJP) म्हटले की आझाद यांनी वैध प्रश्न उपस्थित केले आहेत. आझाद यांनी राहुल गांधींवर काँग्रेसची संपूर्ण मार्गदर्शक यंत्रणा उद्ध्वस्त केल्याचा आरोप केला आहे आणि 2014 च्या निवडणुकीतील पराभवासाठी त्यांना जबाबदार धरले आहे.

Advertisement

सचिन पायलट (Sachin Pilot) म्हणाले की, काँग्रेस पक्ष भाजप सरकारच्या “कुशासनाला” सामोरे जाण्याच्या तयारीत असताना जम्मू आणि काश्मीरच्या माजी मुख्यमंत्र्यांनी आपली जबाबदारी झटकली. “काँग्रेसमध्ये असताना आझाद यांनी 50 वर्षांहून अधिक काळ विविध पदे भूषवली. देश आणि पक्षाने जनतेचे प्रश्न मांडण्याची गरज आहे. हा राजीनामा अनावश्यक होता,” असे पायलट म्हणाले.

Advertisement
Loading...

आझाद यांच्या राजीनाम्यामुळे काँग्रेसने आणखी एक महत्त्वाचा चेहरा गमावला, तो त्यांचा आघाडीचा नेता आणि जम्मू-काश्मीरमधील प्रचंड अनुभव असलेला दिग्गज. तज्ज्ञ म्हणतात की “G23” ने आपला मुख्य रणनीतिकार गमावला आहे. आझाद यांनी राहुल गांधींवर केलेल्या आरोपांवर मोठ्या संख्येने काँग्रेस नेत्यांनी संतप्त प्रतिक्रिया व्यक्त केल्या आहेत. सचिन पायलट म्हणाले की, आझाद यांच्या राजीनामा पत्रात राहुल गांधींवर निशाणा साधून त्यांची वैयक्तिक बदनामी करण्यात आली आहे.

Advertisement

त्याचवेळी भारत युवक काँग्रेसचे अध्यक्ष बी. व्ही. श्रीनिवास यांनी म्हटले आहे की, आझाद जिथे जिथे प्रभारी होते तिथे काँग्रेसचे नुकसान झाले आहे. राहुल गांधींच्या निर्णयांवर ते नाराज असतील तर यूपीए (UPA) सरकार का सोडले नाही, असा सवाल त्यांनी केला. आझाद यांच्यावर काँग्रेसविरोधात कट रचल्याचा आरोप श्रीनिवास यांनी यावेळी केला.

Advertisement

गेल्या तीन वर्षांत काँग्रेसने तरुण आणि ज्येष्ठ असे महत्त्वाचे नेते गमावले आहेत. यामध्ये ज्योतिरादित्य सिंधिया, हिमंता बिस्वा सरमा, आरपीएन सिंग, जितिन प्रसाद, हार्दिक पटेल या नावांचा समावेश आहे, जे काँग्रेस नेतृत्वाच्या जवळचे मानले जात होते. हे सर्वजण आता भाजपमध्ये आहेत. त्याचवेळी कपिल सिब्बल, अश्विनी कुमार, सुनील जाखड आणि आता आझाद यांनीही आपापला मार्ग निवडण्याचा निर्णय घेतला.

Advertisement

 

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply