Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Health Tips: ‘या’ 4 गोष्टी मुलांना खायला द्या, होणार मोठा फायदा

Please wait..

Health Tips: सर्व पालकांना (parents) त्यांच्या मुलांच्या विकासाची (Child development) खूप काळजी असते. प्रत्येकाला वाटतं की माझा मुलगा किंवा मुलगी लाखात एक दिसावी. यासाठी पौष्टिक आहार (healthy diet) देणे अत्यंत आवश्यक आहे. कारण जेव्हा मूल जन्माला येते. त्यामुळे त्याच्या पेशींचा विकास होत राहतो. लवचिक हाडे, त्वचेच्या पेशी आणि मेंदूचे न्यूरॉन्स मुक्त राहतात. या स्थितीत मुलांना कोण खायला घालतो. किंवा तुम्ही जे शिकवता त्याचे चांगले-वाईट परिणाम बघायला मिळतात. मुलांसाठी सर्वात फायदेशीर नाश्त्याचे फायदे जाणून घेऊया.

Advertisement

Advertisement

पीनट बटर
लहान मुलांपासून ते ज्येष्ठांचा आहार त्यांच्या आरोग्याची सद्यस्थिती सांगतो. जिम ट्रेनर आणि आहारतज्ज्ञ प्रत्येकाला पीनट बटर खाण्याचा सल्ला देतात. कारण हा प्रोटीनचा चांगला स्रोत आहे. त्याच वेळी, मुलांच्या विकासासाठी आवश्यक असलेले सर्व पोषक घटक देखील उपस्थित आहेत. जसे लोह, पोटॅशियम, खनिजे आणि जीवनसत्त्वे इ. ब्राऊन ब्रेडमध्ये खाल्ल्याने स्नायूंचा विकास होतो.

Advertisement
Loading...

रवा उपमा
रवा उपमा सकाळच्या नाश्त्यामध्ये अवश्य समाविष्ट करा, याच्या सेवनाने मुलांचे वजन वाढत नाही आणि पोट भरलेले वाटते. रोज खाल्ल्याने शरीरात उर्जा टिकून राहते आणि शक्तीसाठी पंचन सर्वात फायदेशीर मानले जाते. त्यामुळे मुलांना नाश्त्यात रव्याचा उपमा देणे हा उत्तम पर्याय ठरू शकतो.

Advertisement

लापशी
दलिया हे गव्हापासून तयार केलेले फायदेशीर अन्नधान्य आहे. जे खाल्ल्याने शरीराला भरपूर फायबर आणि कॅल्शियम मिळते. मुलांच्या मेंदूचा विकास आणि हाडांची ताकद वाढवण्यासाठी लापशी देणे हा एक चांगला पर्याय असू शकतो. ते खाल्ल्याने शरीरात ऊर्जा संचारते. त्यामुळे लक्षात ठेवण्याची क्षमता वाढते.

Advertisement

Advertisement

अंडी खाणे
आरोग्यासाठी अतिशय फायदेशीर मानले जाणारे अंडे. हा प्रथिनांचा उत्तम स्रोत आहे. हे स्नायूंच्या बळकटीसाठी देखील चांगले मानले जाते. अंड्यांमध्ये कॅल्शियम, प्रथिने आणि जीवनसत्त्वे भरपूर प्रमाणात असतात. जे रोज खाल्ल्याने हाडे मजबूत होतात आणि शरीरात रक्ताची कमतरता होत नाही. त्यामुळे मुलांना सकाळी उकडलेली अंडी खायला दिली जाऊ शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply