Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Business Idea : फक्त 15 हजारात सुरू करा ‘हा’ व्यवसाय अन् कमवा 1 लाखांहून अधिक रूपये; पटकन करा चेक

Please wait..

Business Idea : तुम्हालाही तुमचा स्वतःचा व्यवसाय (business) सुरू करायचा असेल तर ही बातमी फक्त तुमच्यासाठी आहे. आज आम्ही तुम्हाला अशा व्यवसायाची कल्पना देत आहोत ज्यामध्ये तुम्हाला जास्त गुंतवणूक (Investment) करण्याची गरज नाही. या व्यवसायात तुम्ही अगदी कमी पैशात घरी बसून चांगला नफा कमवू शकता. या व्यवसायाची व्याप्ती मोठी आहे. जगभरात दरवर्षी 2 अब्ज टनांपेक्षा जास्त कचरा निर्माण होतो. त्याच वेळी, भारतातही 277 दशलक्ष टनांहून अधिक कचरा तयार होतो. त्याबद्दल सविस्तर माहिती द्या.

Advertisement

Advertisement

हा व्यवसाय आहे वेस्ट मैटेरियल (Recycling Business Ideas). तुम्ही हा व्यवसाय घरबसल्या स्क्रॅप्सपासून सुरू करू शकता. या व्यवसायाने अनेकांना करोडपती बनवले आहेत. चला तर मग जाणून घेऊया हा व्यवसाय कधी, कुठे आणि कसा सुरू करायचा?

Advertisement

या व्यवसायाची व्याप्ती मोठी आहे. जगभरात दरवर्षी 2 अब्ज टनांपेक्षा जास्त कचरा निर्माण होतो. त्याच वेळी, भारतातही 277 दशलक्ष टनांहून अधिक कचरा तयार होतो. एवढ्या मोठ्या प्रमाणात कचरा व्यवस्थापन करणे ही सर्वात कठीण गोष्ट आहे. अशा परिस्थितीत आता लोकांनी टाकाऊ वस्तूंपासून घर सजावटीच्या वस्तू, दागिने, पेंटिंग्ज अशा वस्तू तयार करून या मोठ्या समस्येचे व्यवसायात रूपांतर केले आहे. रद्दीचा व्यवसाय करून अनेकांनी आपले भविष्य घडवले असून आज ते लाखोंचा नफाही कमावत आहेत.

Advertisement
Loading...

आपण रद्दीतून बरेच काही करू शकता. उदाहरणार्थ, टायर्सपासून बसण्याची खुर्ची बनवता येते. Amazon वर त्याची किंमत 700 रुपये आहे. याशिवाय कप, लाकडी कलाकुसर, किटली, चष्मा, कंगवा आणि इतर घर सजावटीच्या वस्तू तयार करता येतात. शेवटी मार्केटिंगचे काम सुरू होते. हे ई-कॉमर्स कंपनी Amazon आणि Flipkart वर विकले जाऊ शकते. तुम्ही ते ऑनलाइन आणि ऑफलाइन दोन्ही प्लॅटफॉर्मवर विकू शकता. याशिवाय तुम्हाला पेंटिंगची आवड असेल तर तुम्ही वेगवेगळी पेंट्स बनवू शकता.

Advertisement

Advertisement

हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, सर्वप्रथम तुम्ही तुमच्या आजूबाजूला आणि तुमच्या घराभोवतीचा कचरा गोळा करावा, म्हणजे रद्दी. तुम्हाला हवे असल्यास महापालिकेकडूनही कचरा उचलता येईल. बरेच ग्राहक टाकाऊ साहित्य देखील देतात, तुम्ही त्यांच्याकडून देखील खरेदी करू शकता. त्यानंतर ती रद्दी स्वच्छ करा. मग त्याचे वेगवेगळे डिझायनिंग आणि कलरिंग करा.

Advertisement

‘द कबाडी डॉट कॉम’ स्टार्टअपचा मालक शुभम सांगतो की, सुरुवातीला तो रिक्षा, ऑटो आणि तीन लोकांसोबत घरोघरी कचरा उचलू लागला. आज त्यांची एक महिन्याची उलाढाल आठ ते दहा लाख रुपयांवर पोहोचली आहे. या कंपन्या एका महिन्यात 40 ते 50 टन भंगार उचलतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply