Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Jharkhand Politics : झारखंडच्या राजकारणातही भूकंप; सगळे आमदार राजधानीत हजर; पहा, काय घडले ?

Please wait..

Jharkhand Politics : झारखंडचे राजकारण (Jharkhand Politics) कोणत्या दिशेने जाईल हे सांगणे सध्याच्या परिस्थितीत कठीण आहे. निवडणूक आयोगाच्या (Election Commission) निर्णयानंतर राज्यपाल रमेश बैस यांनी अद्याप आपला निर्णय जाहीर केलेला नाही. मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन (CM Hemant Soren) आणि त्यांचा पक्ष झारखंड मुक्ती मोर्चा (JMM) राज्यपालांच्या आदेशाची वाट पाहत आहेत. निवडणूक आयोगाचा निर्णय जाहीर झाल्यानंतरच मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन पुढील निर्णय घेण्याची शक्यता आहे. दरम्यान, सत्ताधारी पक्षाचे मंत्री आणि विधिमंडळ पक्षाची बैठक मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानी पार पडली. यात स्वतः मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन उपस्थित होते. झारखंड सरकारवर येणाऱ्या सर्व प्रकारच्या संकटांना तोंड देण्यासाठी झामुमो आणि काँग्रेसचे (Congress) नेते तयार आहेत. विविध रणनीती आखल्या जात आहेत.

Advertisement

Advertisement

दरम्यान, या प्रकरणी महाआघाडीसमोर पर्याय खुले असल्याचे शिक्षणमंत्री जगरनाथ महतो यांनी सांगितले आहे. अद्यापपर्यंत राज्यपाल रमेश बैस यांचा कोणताही निर्णय आलेला नाही. राज्यपालांच्या निर्णयानंतर याबाबत योग्य तो निर्णय घेतला जाईल. सरकारला कोणताही धोका नसल्याचे ते म्हणाले. सरकार पाच वर्षे चालेल.

Advertisement
Loading...

दुसरीकडे झारखंडचे आरोग्य मंत्री बन्ना गुप्ता म्हणाले की, जे काही घडत आहे ते चांगलेच घडत आहे. पुढे जे होईल तेही चांगलेच होईल. भाजपवर (BJP) निशाणा साधत ते म्हणाले की, हा पक्ष स्वप्ने पाहत आहे. पण त्यांचे स्वप्न कधीच पूर्ण होणार नाही. दुसरीकडे, लातेहारचे झामुमोचे आमदार वैद्यनाथ राम यांनी सांगितले की, झारखंडमध्ये महाआघाडी पूर्णपणे मजबूत आहे. हेमंत सोरेन यांच्या सरकारमध्ये विकासकामे वेगाने सुरू आहेत. जमिनीवरही विकास दिसत आहे. निवडणूक आयोगाचा निर्णय काहीही असो, झारखंडमध्ये महाआघाडी मजबूत आहे आणि भविष्यातही मजबूत राहील. राज्यातील जनतेने निवडणुकीत झामुमोवर विश्वास दाखवला. त्यानंतर झारखंडमध्ये महागठबंधनचे सरकार स्थापन झाले. महाआघाडीचे सरकार कोणत्याही परिस्थितीत आपला कार्यकाळ पूर्ण करेल. महाआघाडीचे सर्व नेते एकत्र आहेत.

Advertisement

दुसरीकडे रांचीमध्ये भाजप आमदारही जमा झाले आहेत. राजकीय परिस्थिती पाहता गुरुवारी राज्य कोअर टीमची बैठक झाली. राज्यपाल रमेश बैस यांचा निर्णय आल्यानंतर पक्ष भविष्यातील रणनीती ठरवेल, असे ठरले आहे. झारखंडमध्ये सरकार चालवण्यापेक्षा हेमंत सोरेन यांच्या सरकारमधील भ्रष्टाचार (Corruption) उघड करण्याची रणनीती भाजप स्वीकारणार आहे.

Advertisement

दुसरीकडे, झारखंड सरकारचे पेयजल आणि स्वच्छता मंत्री मिथिलेश ठाकूर म्हणाले की हेमंत सोरेन यांना 50 आमदारांचा पाठिंबा आहे. समर्थन पत्र तयार आहे. राज्यपालांचा निर्णय येताच महाआघाडीचे आमदार त्यांचा दरवाजा ठोठावतील. सरकारचे सर्व मंत्री आणि आमदार एकत्र आहेत. दुसरीकडे, शुक्रवारी संध्याकाळी मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानी पुन्हा आमदारांची बैठक होणार असल्याची माहिती मिळत आहे. यामध्ये काँग्रेस आणि झामुमोचे सर्व आमदार सहभागी होणार आहेत. सर्व आमदार रांचीमध्येच उपस्थित आहेत.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply