Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Delhi Politics : उपमुख्यमंत्र्यांचे भाजपला आव्हान; ‘CBI’ कारवाईवर दिले ‘हे’ उत्तर, जाणून घ्या..

Please wait..

Delhi Politics : दिल्ली विधानसभेच्या एकदिवसीय विशेष अधिवेशनात प्रचंड गदारोळ होत असताना दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया (Manish Sisodia) यांनी त्यांच्यावर सीबीआयच्या छाप्याचा निषेध करत भाजपवर (BJP) टीका केली. सिसोदिया म्हणाले की, जगभरातून त्यांना मिळालेली प्रशंसा विरोधकांना सहन होत नाही. ते म्हणाले की आणखी एक हजार छापे टाका, पण तुम्हाला माझ्याकडून काहीही मिळणार नाही. दिल्लीत शिक्षणाच्या (Education In Delhi) प्रगतीसाठी मी काम केले आहे. यात मीच दोषी आहे. आपण जे केले त्याचे आज जगभरात कौतुक होत आहे, जे त्यांना सहन होत नाही.

Advertisement

Advertisement

भारतीय जनता पक्ष (BJP) आप (AAP) आमदारांना आमिष दाखवून केजरीवाल सरकार पाडण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा आरोप आम आदमी पक्षाने केल्यानंतर दिल्ली विधानसभेचे एक दिवसीय विशेष अधिवेशन बोलावण्यात आले. नियम 280 अंतर्गत प्रश्नांना परवानगी न देण्याच्या उपसभापतींच्या निर्णयावर भाजप आमदारांनी केलेल्या गदारोळानंतर दिल्ली विधानसभेचे कामकाज 10 मिनिटांसाठी तहकूब करण्यात आले.

Advertisement
Loading...

दिल्ली विधानसभेच्या अधिवेशनात भाजप आमदारांच्या गदारोळात, उपसभापतींनी सर्व विरोधी आमदारांना दिवसभर बाहेर राहण्याचे आदेश दिले. त्यानंतर भाजप आमदारांनी हकालपट्टी केल्यानंतर विरोध सुरू केला. अबकारी धोरण प्रकरणी उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया यांच्यावर सीबीआयचा (CBI) छापा आणि भाजप अरविंद केजरीवाल (Arvind Kejariwal) सरकार पाडण्याचा प्रयत्न करत असल्याच्या सत्ताधाऱ्यांच्या आरोपावरून राजकीय गदारोळ सुरू असताना 26 ऑगस्ट रोजी दिल्ली विधानसभेचे विशेष अधिवेशन बोलावण्यात आले.

Advertisement

दिल्ली विधानसभेच्या सहसचिवांच्या पत्रात म्हटले आहे की, उपसभापतींनी आजचे अधिवेशन बोलावण्याचे निर्देश दिले आहेत. यापूर्वी गुरुवारी मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी पार्टीच्या सर्व आमदारांची त्यांच्या निवासस्थानी बैठक आयोजित केली होती. त्यानंतर केजरीवाल यांनी उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया यांच्याविरोधात खोटा गुन्हा दाखल केल्याचा दावा करत भाजपवर जोरदार टीका केली. पक्षाच्या आमदारांसह ते प्रसारमाध्यमांबरोबर बोलत होते. सिसोदिया यांच्या घरी सीबीआयच्या प्रदीर्घ छाप्यांनंतरही तपास यंत्रणेला त्यांच्याविरुद्ध कोणताही पुरावा सापडला नाही, असा दावाही केजरीवाल यांनी केला.

Advertisement

 

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply