Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Baking Soda: बेकिंग सोडा जपून खा, जास्त सेवन केल्याने होणार ‘हे’ नुकसान

Please wait..

Baking Soda: बेकिंग सोडा (baking soda) हा आपल्या आहाराचा एक महत्त्वाचा भाग बनला आहे कारण तो अनेक प्रकारच्या केक(cake), ब्रेड (bread), बेकरी उत्पादनांमध्ये (bakery items) जोडला जातो, ज्यामुळे अन्न फुगवणे सोपे होते. काही लोकांना सोडा वॉटरही प्यायला आवडते. बेकिंग सोडा जर मर्यादित प्रमाणात वापरला गेला तर तो तितका वाईट नाही, पण तो जास्त खाणे हानिकारक ठरू शकते. भारतातील प्रसिद्ध पोषण तज्ञ निखिल वत्स यांनी सांगितले की, बेकिंग सोडाच्या जास्त प्रमाणात सेवन केल्याने आपल्या शरीरावर कसा वाईट परिणाम होतो.

Advertisement

Advertisement

बेकिंग सोडा जास्त खाण्याचे तोटे

Advertisement
Loading...

1. पोटात गॅस
बेकिंग सोडा जास्त खाल्ल्याने तुमच्या पोटात गॅस होऊ शकतो, ज्यामुळे पोट फुगणे किंवा सूज येते. जेव्हा तुम्ही सोडा खाता तेव्हा तो रासायनिक प्रक्रियेत आम्लामध्ये मिसळतो. त्यामुळे बेकिंग सोडा मर्यादित प्रमाणातच घ्या.

Advertisement

2. हृदयविकाराचा झटका
बेकिंग सोडामध्ये भरपूर प्रमाणात सोडियम असते, जे आरोग्यासाठी खूप हानिकारक आहे. या पदार्थामुळे आपल्या हृदयाच्या आरोग्यावर खूप वाईट परिणाम होतो. त्याचा जास्त प्रमाणात सेवन केल्याने हृदयविकाराचा झटका किंवा हृदयक्रिया बंद पडू शकते. जे लोक जास्त बेकिंग सोडा खातात त्यांना हृदयविकाराच्या अनेक केसेस येतात. म्हणून, त्यांचे सेवन कमी करणे फार महत्वाचे आहे.

Advertisement

Advertisement

बेकिंग सोडा किती प्रमाणात सेवन करावे?
जर तुमची पचन खराब होत असेल तर अर्धा कप पाण्यात अर्धा चमचा बेकिंग सोडा मिसळा आणि प्या, आठवड्यातून फक्त 2 वेळा सेवन करा, अन्यथा तुमच्या समस्येसाठी तुम्हीच जबाबदार असाल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply