Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Driving Licence: ड्रायव्हिंग लायसन्स हरवला? तर टेन्शन नाही ‘या’ पद्धतीचा वापर करुन काही मिनिटांत करा अर्ज

Please wait..

Driving Licence:  ड्रायव्हिंग लायसन्स (Driving licence) हा एक दस्तऐवज (Documents) आहे ज्याशिवाय तुम्ही गाडी चालवू शकत नाही. ड्रायव्हिंग लायसन्सशिवाय गाडी चालवताना पकडले गेल्यास, चलन कापले जाईल. कधी कधी हा दस्तऐवज आपल्याकडून  कुठेतरी हरवले जाऊ शकते. तर आता याची काळजी करण्याची गरज नाही कारण तुम्ही काही मिनिटांत डुप्लिकेट ड्रायव्हिंग लायसन्ससाठी ऑनलाइन अर्ज करू शकता. वेगवेगळ्या राज्यांमध्ये ही प्रक्रिया वेगळी आहे.

Advertisement

Advertisement

DL साठी अर्ज करण्यापूर्वी ही कागदपत्रे सबमिट करा
तुम्ही तुमच्या डुप्लिकेट ड्रायव्हिंग लायसन्ससाठी अर्ज करणार असाल तर सर्वप्रथम तुम्हाला काही कागदपत्रे गोळा करावी लागतील ज्यांची आवश्यकता असू शकते. डुप्लिकेट ड्रायव्हिंग लायसन्ससाठी तुम्हाला फॉर्म-2 (LLD), मूळ परवाना, परवान्याची छायाप्रत, FIR ची प्रत, पासपोर्ट आकाराचा फोटो, वयाचा पुरावा आणि पत्त्याचा पुरावा यामधील अर्जाची आवश्यकता असेल.

Advertisement
Loading...

ऑनलाइन अर्जासाठी या स्टेप फॉलो करा
महाराष्ट्रमध्ये डुप्लिकेट ड्रायव्हिंग लायसन्ससाठी अर्ज करण्यासाठी, प्रथम सारथी ट्रान्सपोर्टच्या https://parivahan.gov.in/ वेबसाइटवर जा, ‘ऑनलाइन सर्व्हिसेस’ आणि नंतर ‘ड्रायव्हिंग लायसन्स संबंधित सेवा’ पर्याय निवडा. आता ‘महाराष्ट्र’ हे राज्य निवडा त्यानंतर तुम्हाला सारथी ट्रान्सपोर्टच्या वेबसाइटवर रीडायरेक्ट केले जाईल. येथे ‘ड्रायव्हिंग लायसन्स’ पेजवर जा आणि ‘सर्व्हिसेस ऑन DL (नूतनीकरण/डुप्लिकेट/AEDL/IDP/इतर)’ वर क्लिक करा. ‘सुरू ठेवा’ निवडा आणि नंतर तुमचा ड्रायव्हिंग परवाना क्रमांक आणि तुमचा वाढदिवस प्रविष्ट करा. यानंतर प्राप्त झालेल्या डीएल तपशीलांमधून तुमचा ड्रायव्हिंग लायसन्स निवडा आणि सुरू ठेवा वर क्लिक करा.

Advertisement

Advertisement

आता हे करा
त्यानंतर तुमच्या राज्याचे नाव आणि RTO निवडा, तुमच्या ड्रायव्हिंग लायसन्सच्या तपशीलांची पुष्टी करा आणि नंतर ‘इश्यू ऑफ डुप्लिकेट डीएल’ निवडून पुढे जा. आता तुम्हाला सांगायचे आहे की तुम्ही DL साठी अर्ज का करत आहात आणि त्यानंतर तुम्ही आधी भरलेला अर्ज आणि पैसे भरल्यानंतर मिळालेली पावती डाउनलोड करा. ही दोन्ही कागदपत्रे तुम्हाला आरटीओ कार्यालयात घेऊन जावी लागतील. तुमचा डुप्लिकेट ड्रायव्हिंग लायसन्स काही दिवसात येथे येईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply