Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Car Owner: ‘या’ 3 चुका कार मालकांना पडतील भारी ; जाणुन घ्या नाहीतर..

Please wait..

Car Owner: जर तुमच्याकडे कार (car) असेल तर तुम्हाला कार मालकाच्या (Car Owner) जबाबदाऱ्या माहित असणे आवश्यक आहे. खरं तर, एक कार मालक म्हणून, तुम्ही अनेक गोष्टींची काळजी घेतली पाहिजे कारण तुमची थोडीशी चूक तुम्हाला खूप महागात पडू शकते. तुमची छोटीशी चूक तुमचे आर्थिक नुकसान तर करू शकतेच, सोबतच तुम्हाला तुरुंगात जाण्याचा धोकाही होऊ शकतो. म्हणूनच, आज आम्ही तुम्हाला अशा तीन चुकांबद्दल सांगणार आहोत, ज्या सर्व कार मालकांनी टाळल्या पाहिजेत. आम्ही तुम्हाला त्यांच्याबद्दल एक-एक करून सांगतो.

Advertisement

Advertisement

गाडी दुसऱ्याला देऊ नका
स्वत: व्यतिरिक्त इतर कोणालाही कार देऊ नका. कुटुंबातील सदस्यांची बाब वेगळी आहे, पण बाहेरच्यांना गाड्या देण्याचे टाळा. याला असे का म्हणतात, ते उदाहरणासह समजून घ्या. समजा दुसरी एखादी व्यक्ती तुमची गाडी घेऊन काही गुन्हा करते. अशा स्थितीत तुम्ही गाडीचे मालक आहात म्हणून पोलिस आधी तुम्हाला पकडतील. तुम्ही कारचे कायदेशीर मालक आहात. त्यामुळे अशा परिस्थितीत तुम्ही कायदेशीर अडचणीत येऊ शकता.

Advertisement
Loading...

वाहतूक नियमांचे उल्लंघन करू नका
वाहतुकीचे नियम नेहमी पाळा. नियमांचे पालन केल्याने दोन गोष्टी घडतात, एक- तुम्हाला चालान येत नाही आणि दुसरे- वाहतूक नियमांचे पालन करून प्रवास केल्याने सुरक्षित रहदारीचे वातावरण तयार होते, जेणेकरून इतर लोकांनाही रस्त्यावर सहज प्रवास करता येईल. अनेक वाहतूक नियमांचे उल्लंघन केल्यास तुरुंगात जाण्याचीही तरतूद आहे.

Advertisement

Advertisement

गाडी मेंटेनन्स
कारच्या देखभालीला हलके घेऊ नका. कारची नेहमी देखभाल करा कारण कार जितकी जास्त वेळ मेन्टेन केली जाईल तितकी ती तुम्हाला साथ देईल. तुमच्या मेंटेनन्सची कमतरता असेल तर गाडी कधीही तुमची फसवणूक करू शकते. कार नेहमी वेळेवर सर्व्हिस करा. यामुळे कारचे आयुष्य वाढते आणि तुम्हाला ड्रायव्हिंगचा चांगला अनुभव मिळतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply