Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Gold Price : ग्राहकांनो.. स्वस्त सोने खरेदी करण्याची शेवटची संधी; 10 ग्रॅमवर होणार ‘इतकी’ बचत

Please wait..

Gold Price: तुम्हालाही सोन्यात गुंतवणूक (invest in Gold) करायची असेल, तर तुम्ही सरकारच्या सार्वभौम गोल्ड बाँड योजनेअंतर्गत (Sovereign Gold Bond) सोन्यात गुंतवणूक करू शकता. यामध्ये गुंतवणूक केल्यास तुम्हाला बाजारभावापेक्षा स्वस्त सोने मिळते. ही शासकीय योजना यावेळी 22 ते 26 ऑगस्ट या कालावधीत सुरू करण्यात आली होती, ज्याचा आज शेवटचा दिवस आहे. सार्वभौम सोने हा डिजिटल गोल्डमध्ये (digital gold) गुंतवणूक करण्याचा एक मार्ग आहे.

Advertisement

प्रति ग्रॅम 50 रुपये सूट
सार्वभौम गोल्ड बाँडमध्ये, तुम्हाला गुरुवारच्या एक दिवस आधी 51470 रुपये प्रति 10 ग्रॅमच्या बंद किमतीच्या 52094 रुपयांवर सोने मिळेल. एक ग्रॅम सोने खरेदी करताना तुम्हाला 5,147 रुपये द्यावे लागतील. तथापि, आरबीआयने सार्वभौम गोल्ड बाँड्सच्या दुसऱ्या सीरिज अंतर्गत बाँडची इश्यू किंमत (gold price) रुपये 5,197 प्रति ग्रॅम निश्चित केली आहे. पण जर तुम्ही डिजिटल पेमेंट केले तर तुम्हाला यावर प्रति ग्रॅम 50 रुपये सूट मिळेल.

Advertisement

Advertisement
Loading...

अशा प्रकारे तुम्हाला 2186 रुपयांचा फायदा मिळेल
म्हणजेच, जर तुम्ही 10 ग्रॅम सोने खरेदी केले तर तुम्हाला यासाठी 5,1470 रुपये मोजावे लागतील. म्हणजेच तुम्हाला हे सोने 52094 रुपयांच्या तुलनेत 624 रुपयांच्या कमी किमतीत 5,1470 रुपयांना मिळेल. याशिवाय सराफा बाजारातून सोने खरेदी केल्यास 1562 रुपयांचा 3 टक्के जीएसटी भरावा लागेल. अशा प्रकारे, तुम्हाला 10 ग्रॅमवर 1562 + 624 = 2186 रुपये नफा मिळाला.

Advertisement

Advertisement

गुंतवणूक करण्याची आज शेवटची संधी
या वेळी 22 ऑगस्टपासून सुरू झालेल्या सार्वभौम गोल्ड बाँड योजनेचा शेवटचा दिवस 26 ऑगस्ट आहे. यापूर्वी आरबीआयने 20 जून ते 24 जून या कालावधीत पहिली सीरिज सुरू केली होती. जूनमध्ये आलेल्या सार्वभौम सुवर्ण बाँड योजनेच्या पहिल्या सीरिजअंतर्गत सोन्याची किंमत 5,091 रुपये प्रति ग्रॅम निश्चित करण्यात आली होती. यावेळी 106 रुपये प्रति ग्रॅमने भाव वाढला आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply