Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Toyota Car: टोयोटा करणार मार्केटमध्ये धमाका..! लाँच करणार ‘ही’ जबरदस्त 7 सीटर कार

Please wait..

Toyota Car: जपानी (Japan) कार निर्माता कंपनी टोयोटाने (Toyota) अलीकडेच मजबूत आणि सौम्य हायब्रिड इंजिनसह टोयोटा अर्बन क्रूझर हायडर (Toyota Urban Cruiser Hider) सादर केले आहे. यानंतर आता कंपनीने भारतात मोठ्या लॉन्चची तयारी सुरू केली आहे. ऑटोकार इंडियाच्या रिपोर्टनुसार, टोयोटा लवकरच टोयोटा इनोव्हा हायक्रॉस (toyota innova hycross) वाहन आणणार आहे. हे वाहन या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये आणले जाऊ शकते आणि टोयोटा इनोव्हापेक्षा वर ठेवले जाईल.

Advertisement

Advertisement

लुक आणि स्टाइलबद्दल बोलायचे झाले तर, नवीन इनोव्हा हायक्रॉसला MPV प्रमाणेच डिझाइन मिळेल. सध्याच्या इनोव्हाच्या तुलनेत त्यात थोडा बदल झाला असेल. यामध्ये फ्रंट ग्रिल रिप्लेस करण्यासोबतच हेडलॅम्प्स, मस्क्युलर व्हील आर्च हे पुन्हा डिझाइन केलेले दिसतील. ते सध्याच्या इनोव्हा क्रिस्टापेक्षाही लांब असेल.

Advertisement
Loading...

उत्तम मायलेज मिळेल
उत्तम मायलेज देणाऱ्या या एमपीव्हीमध्ये टोयोटाचे हायब्रीड तंत्रज्ञान पाहायला मिळणार आहे. आम्ही हेच तंत्रज्ञान अर्बन क्रूझर हायराइडर (Urban Cruiser Hyryder) आणि मारुती सुझुकी ग्रँड विटारा (Maruti Suzuki Grand Vitara) वर देखील पाहिले आहे. यात पेट्रोल-हायब्रीड इंजिन मिळेल. त्यात 2.0 लिटरचे युनिट आढळू शकते.

Advertisement

Advertisement

नवीन टोयोटा इनोव्हा हायक्रॉसचा व्हीलबेस सुमारे 2,850 मिमी असणे अपेक्षित आहे तर त्याची एकूण लांबी 4.7 मीटर असू शकते. नवीन टोयोटा इनोव्हा हायक्रॉस सध्याच्या शिडी फ्रेम चेसिसच्या जागी मोनोकोक चेसिसवर आधारित असेल. त्यामुळे वाहन हलके आणि मजबूत होते. या एमपीव्हीमध्ये कंपनीचा TNGA-C प्लॅटफॉर्म देण्यात येणार आहे. हाच प्लॅटफॉर्म कंपनीच्या टोयोटा कोरोलामध्येही उपलब्ध आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply