Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

LIC Scheme: 28 लाख कमवण्याची संधी ते पण फक्त 200 रूपये गुंतवून ; जाणुन घ्या ‘ही’ भन्नाट योजना

Please wait..

LIC Scheme: जर तुम्ही सुरक्षित गुंतवणुकीची (safe investment) योजना करत असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठीच आहे. वास्तविक, शेअर बाजारात (Share market) नफा जास्त असतो, पण जोखीमही खूप असते. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला जोखीम न घेता नफा हवा असेल तर एलआयसीची योजना (LIC Scheme) तुमच्यासाठी अधिक चांगली ठरू शकते. आज आम्ही तुम्हाला LIC च्या अशाच एका स्कीमबद्दल सांगत आहोत ज्याचा बंपर नफा आहे.

Advertisement

एलआयसी सुपरहिट योजना
विशेष म्हणजे, भारतीय आयुर्विमा महामंडळ (LIC) तुम्हाला बचत आणि संरक्षणाची हमी देते. भारतीय विमा नियामक आणि विकास प्राधिकरण अर्थात IRDA च्या नियमांचे पालन करणारी विशेष पॉलिसी म्हणजे LIC जीवन प्रगती योजना (LIC jivan Pragati Yojana). यामध्ये गुंतवणूक करून तुम्ही केवळ लक्षाधीश बनू शकत नाही, तर त्यात जोखीम कवचही येते. ही योजना 3 फेब्रुवारी 2016 रोजी लाँच करण्यात आली.

Advertisement

Advertisement
Loading...

मृत्यू लाभ मिळेल
भारतीय आयुर्विमा महामंडळाच्या जीवन प्रगती योजनेत नियमित प्रीमियम भरावा लागतो. या पॉलिसीमध्ये, तुम्हाला लाइफ कव्हर (डेथ बेनिफिट) देखील मिळते, जे दर 5 वर्षांनी वाढते. ही रक्कम तुमची पॉलिसी किती काळ सक्रिय आहे यावर अवलंबून असते.

Advertisement

पॉलिसीची वैशिष्ट्ये जाणून घ्या
यामध्ये, पॉलिसी घेतल्याच्या तारखेपासून 5 वर्षांपर्यंत पॉलिसीधारकाच्या मृत्यूवर 100% बेसिक सम अॅश्युअर्ड (बेसिक सम अॅश्युअर्ड) दिले जाते.
त्याच वेळी, पॉलिसी घेतल्याच्या 6 वर्षे ते 10 वर्षांच्या दरम्यान पॉलिसीधारकाच्या मृत्यूवर 125%, 11 ते 15 वर्षांच्या दरम्यान 150% आणि 16 ते 20 वर्षांच्या दरम्यान 200% दिले जाते.
या प्लॅनमध्ये अपघात लाभ आणि अपंगत्व रायडरचाही लाभ घेता येईल. यासाठी तुम्हाला काही अतिरिक्त रक्कम भरावी लागेल.
जीवन प्रगती योजनेच्या मुदतपूर्तीनंतर तुम्हाला 28 लाख रुपये मिळतील.

Advertisement

Advertisement

तुम्हाला रक्कम किती आणि कशी मिळेल?
तुम्हाला त्यात 20 वर्षे गुंतवणूक करावी लागेल. गुंतवणूकदाराला दरमहा 6 हजार रुपये म्हणजेच दररोज 200 रुपये गुंतवावे लागतील. ही पॉलिसी वयाच्या 12 वर्षापासून सुरू केली जाऊ शकते. यामध्ये गुंतवणुकीचे कमाल वय 45 वर्षे आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply