Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Rare Note: सावधान! जर तुम्हीही Old Coin किंवा Note विकत असाल तर ‘ही’ मोठी गोष्ट जाणून घ्या नाहीतर..

Please wait..

Rare Note: गेल्या काही दिवसांपासून जुन्या नोटा (Old Note) आणि नाणी (Coin) खरेदी-विक्रीचा ट्रेंड वाढला आहे. अनेकजण ऑनलाइन आणि ऑफलाइन प्लॅटफॉर्मद्वारे जुन्या नोटा आणि नाणी विकत आहेत. पण आम्ही तुम्हाला सांगतो की आरबीआयने (RBI) नुकतीच याबाबत महत्त्वाची माहिती जारी केली आहे. आरबीआयने सांगितले की, काही फसवे घटक ऑनलाइन, ऑफलाइन प्लॅटफॉर्मवर जुन्या नोटा आणि नाण्यांच्या विक्रीसाठी सेंट्रल बँकेचे नाव आणि लोगो वापरत आहेत.

Advertisement

तुम्हीही जुन्या नाणी आणि नोटा विकण्याची किंवा खरेदी करण्याची तयारी करत असाल तर आधी आरबीआयने दिलेली ही माहिती नक्की तपासा. ऑनलाइन फसवणूक करणारे सतत ग्राहकांची फसवणूक करण्याचा प्रयत्न करत असतात. त्यासाठी तो रोज नवनवीन मार्ग शोधतो.

Advertisement

Advertisement
Loading...

RBI ने ट्विट करून काय म्हटले जाणून घ्या
रिझर्व्ह बँकेने आपल्या अधिकृत ट्विटर हँडलवरील ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, “रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाच्या लक्षात आले आहे की काही घटक भारतीय रिझर्व्ह बँकेचे नाव आणि लोगो चुकीच्या पद्धतीने आणि विविध ऑनलाइन, ऑफलाइन प्लॅटफॉर्मद्वारे वापरत आहेत.” जुन्या नोटा आणि नाणी विकण्यासाठी लोकांना फी/कमिशन किंवा कर विचारणे. रिझव्‍‌र्ह बँकेने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, ‘ती अशा कोणत्याही कृतीत गुंतलेली नाही आणि अशा व्यवहारांसाठी कधीही कोणाकडूनही शुल्क किंवा कमिशन मागणार नाही. त्याच वेळी, बँकेने म्हटले आहे की त्यांनी अशा प्रकारच्या क्रियाकलापांसाठी कोणत्याही संस्था किंवा व्यक्तीला कोणत्याही प्रकारचे कोणतेही अधिकृतता दिलेली नाही.

Advertisement

Advertisement

आरबीआयचा कोणाशीही व्यवहार नाही
आरबीआय अशा प्रकरणांमध्ये व्यवहार करत नाही किंवा कोणाकडूनही असे कोणतेही शुल्क किंवा कमिशन मागत नाही. बँकेने म्हटले आहे की, “भारतीय रिझर्व्ह बँकेने अशा व्यवहारांवर रिझर्व्ह बँकेच्या वतीने कोणतेही शुल्क किंवा कमिशन आकारण्याचा कोणताही अधिकार कोणत्याही संस्था, कंपनी किंवा व्यक्ती इत्यादींना दिलेला नाही. भारतीय रिझव्‍‌र्ह बँक सामान्य जनतेला अशा बनावट आणि फसव्या ऑफर्सला बळी पडू नये असा सल्ला देते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply