Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Cardiac Arrest Death : शरीरात ‘ही’ लक्षणे दिसू लागताच रुग्णालयात पोहोचा, उशीरा झाल्यास होणार..

Please wait..

Cardiac Arrest Death : आरोग्याची काळजी घेण्यासाठी पौष्टिक आहार घेणे नेहमीच योग्य आहे, कारण हृदयाची (Heart) ताकद तुमच्या निरोगी समस्या दूर करण्यास मदत करते. पाहिल्यास हृदय गती अचानक थांबणे याला कार्डियाक अरेस्ट (Cardiac Arrest) म्हणतात. जे कोणत्याही संकेत किंवा चेतावणीशिवाय अचानक घडते. हा झटका हृदयातील दोषामुळे होतो. हे संगणक प्रणालीप्रमाणेच आहे, जेव्हा आपण एकमेकांशी जोडलेले असतो तेव्हा संगणकाच्या तारा ज्या प्रकारे कार्य करत राहतात, तसेच हृदय देखील आहे. जर वायर तुटली तर तुम्ही अचानक कार्डिअॅक अरेस्टच्या कचाट्यात येऊ शकता. त्याच्या घटनेच्या अधिक गंभीर कारणांबद्दल जाणून घेऊया.

Advertisement

Advertisement

कार्डियाक अरेस्ट म्हणजे काय?
कार्डियाक अरेस्ट हा हृदयविकाराचा एक प्रकार आहे असे अनेकांना वाटते. पण तसे अजिबात नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो की हृदयाच्या अंतर्गत भागांना इजा झाल्यास हृदयविकाराचा झटका येतो. म्हणजेच हृदयाचे काम रक्त शुद्ध करणे आणि त्यात काही समस्या असल्यास ते संपूर्ण शरीरात फिरवणे. त्यामुळे त्याचा थेट परिणाम हृदयाच्या ठोक्यावर होतो. जे लोक आधीच हृदयविकाराच्या वेदनातून बरे झाले आहेत त्यांना कार्डियाक अरेस्ट येण्याची शक्यता असते.

Advertisement
Loading...

कार्डियाक अरेस्टची लक्षणे
जलद हृदयाचा ठोका
छातीत दुखण्याची भावना
चक्कर येणे
श्वासोच्छवासाच्या समस्या
लवकर थकवा जाणवणे

Advertisement

Advertisement

हृदयविकाराचा झटका म्हणजे काय?
आजची जीवनशैली आणि चुकीच्या खाण्यापिण्याच्या सवयींमुळे हृदयविकाराच्या झटक्याने (Heart Attack) मृत्यू होण्याचे प्रमाण झपाट्याने वाढू लागले आहे. त्यामुळे अनेक लोक आपली जीवनशैली चांगली बनवण्यात गुंतले आहेत. पण हृदयविकाराचा प्रश्न येतो तेव्हा. त्यामुळे हृदयविकाराचा झटका येण्याची शक्यता सतावू लागते. जेव्हा हृदयाच्या काही भागांमध्ये रक्त प्रवाह कमी होतो तेव्हा हृदयविकाराचा झटका येतो. पण हृदयविकाराच्या झटक्यामध्ये रक्ताभिसरण अचानक बंद होते. हृदयविकाराचा झटका आल्यानंतरही शरीराच्या काही भागांत रक्त संचारत राहते. पण हृदयविकाराचा झटका आल्यास संपूर्ण शरीरात रक्ताभिसरण थांबते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply