Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Government Scheme: शेतकऱ्यांसाठी सरकारची मोठी घोषणा! मिळणार 1.60 लाख रुपये; जाणुन घ्या डिटेल्स

Please wait..

Government Scheme: देशातील करोडो शेतकऱ्यांसाठी (Farmers) एक आनंदाची बातमी आहे. पीएम किसान योजनेंतर्गत (PM Kisan Yojana) केंद्र सरकारकडून (Central government) देशातील शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते, परंतु आज आम्ही सरकारच्या अशा योजनेबद्दल सांगणार आहोत, ज्याद्वारे तुम्हाला संपूर्ण 1.60 लाख रुपये दिले जातील. तुम्हीही शेतकरी असाल आणि पैशांची गरज असेल तर तुम्ही काही मिनिटांत या सरकारी योजनेचा लाभ घेऊ शकता.

Advertisement

Advertisement

सरकारी योजना काय आहे?
आम्ही तुम्हाला सांगतो की पीएम किसान व्यतिरिक्त, किसान क्रेडिट कार्ड (Kisan credit card) योजना सरकारने सुरू केली आहे, ज्या अंतर्गत तुम्हाला कृषी कर्जाचा लाभ मिळतो. हे कर्ज तुम्ही घरी बसून घेऊ शकता. विशेष म्हणजे हे कर्ज तुम्हाला कोणत्याही हमीशिवाय मिळते.

Advertisement
Loading...

यापूर्वी केवळ 1 लाखाचा लाभ मिळत होता
यापूर्वी या योजनेंतर्गत सरकार शेतकऱ्यांना 1 लाख रुपयांपर्यंत कर्ज देत असे, परंतु शेतकऱ्यांच्या गरजा लक्षात घेऊन सरकारने त्याची रक्कम 1.60 लाखांपर्यंत वाढवली आहे. शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढविण्यासाठी आणि शेतीच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी ही सुविधा सुरू करण्यात आली आहे.

Advertisement

सबसिडीचा लाभही मिळेल
केसीसी योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना अडचणीच्या काळात कर्जाची सुविधा द्यावी लागते. याशिवाय सरकार KCC कर्जाच्या व्याजावर 2 टक्के सबसिडीचा लाभही देते. तुम्ही कर्जाची वेळेवर परतफेड केल्यास तुम्हाला 3% प्रोत्साहनपर सूट देखील मिळते. त्याच वेळी, क्रेडिट कार्डचे वार्षिक व्याज 4 टक्के आहे.

Advertisement

Advertisement

हे कार्ड कोण बनवू शकते
ज्या शेतकर्‍याच्या नावावर खतौनी आहे ते हे कार्ड बनवू शकतात. याशिवाय कार्डसाठी अर्ज करणाऱ्या व्यक्तीचे वय 18 ते 75 वर्षांच्या दरम्यान असावे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply