Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Pension Scheme: ज्येष्ठ नागरिकांसाठी खुशखबर! दरमहा 2500 रुपये खात्यात येणार ; पटकन करा चेक

Please wait..

Pension Scheme: केंद्र (Central) आणि राज्य सरकारद्वारे (state government) अनेक विशेष योजना चालवल्या जातात, ज्या अंतर्गत सरकार आर्थिक मदत करते. राज्य सरकारने ज्येष्ठांसाठी मोठी बातमी दिली आहे. दिल्ली सरकारने (Delhi Government) 60 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या लोकांना दरमहा 2000 आणि 2500 रुपये देण्याची घोषणा केली आहे. तुम्हालाही दिल्ली सरकारच्या या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर जाणून घ्या कोणाच्या खात्यात त्याचे पैसे ट्रान्सफर होणार आहेत.

Advertisement

किती रूपयात सुविधा उपलब्ध आहेत?
वृद्धांसाठी पेन्शन योजनेची सुविधा दिल्ली सरकार देते. दिल्ली वृद्धापकाळ निवृत्तीवेतन योजनेअंतर्गत अरविंद केजरीवाल सरकार 60 ते 69 वर्षे वयोगटातील वृद्धांना दरमहा 2000 रुपये देते. याशिवाय 70 वर्षांवरील वृद्धांना दरमहा 2500 रुपये पेन्शन म्हणून दिले जातात.

Advertisement

Advertisement

दर 3 महिन्यांनी खात्यात पैसे येतात
राज्य सरकारच्या या सुविधेअंतर्गत लोकांना मोठ्या प्रमाणावर आर्थिक मदत दिली जाते. ही रक्कम थेट लाभार्थ्यांच्या खात्यावर वर्ग केली जाते. आम्ही तुम्हाला सांगतो की तुमच्या खात्यातील पैसे दर 3 महिन्यांनी ट्रान्सफर केले जातात. उदाहरणार्थ, एप्रिल, मे आणि जूनची पेन्शन रक्कम जुलै महिन्यात तुमच्या खात्यावर पाठवली जाते.

Advertisement
Loading...

कोण अर्ज करू शकतो?
राज्य सरकारच्या या योजनेचा लाभ 60 वर्षांवरील ज्येष्ठ नागरिकांना दिला जातो. याशिवाय ज्यांचे कौटुंबिक उत्पन्न वार्षिक 50,000 रुपयांपर्यंत आहे तेच लोक या योजनेसाठी अर्ज करू शकतात.

Advertisement

Advertisement

दिल्ली वृद्धापकाळ पेन्शन योजनेसाठी कोणती कागदपत्रे आवश्यक असतील-
अर्जदाराचे शिधापत्रिका
अर्जदाराचे वय प्रमाणपत्र
अर्जदाराचे ओळखपत्र
अर्जदाराचे आधार कार्ड किंवा मतदार कार्ड
अर्जदाराचे रहिवासी प्रमाणपत्र
अर्जदाराच्या बँक खात्याच्या पासबुकची प्रत
अर्जदाराचे दोन पासपोर्ट आकाराचे फोटो
अर्जदाराचा मोबाईल नंबर

Advertisement

अर्ज कसा करता येईल
आम्ही तुम्हाला सांगतो की या पेन्शन योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी तुम्ही https://edistrict.delhigovt.nic.in/in/en/Public/Downloads.html या अधिकृत लिंकला भेट देऊ शकता. येथे तुम्हाला वरच्या बाजूला डाउनलोड पर्याय दिसेल. तेथून तुम्ही फॉर्म डाउनलोड करू शकता. आता तुम्हाला फॉर्ममध्ये सर्व आवश्यक माहिती भरावी लागेल आणि तुमचा मोबाईल नंबर देखील टाकावा लागेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply