Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Tasty Breakfast : आज नाश्त्यासाठी तयार करा चीज डोसा.. चवही होईल अप्रतिम..

प्रत्येकाने दररोज नाश्ता (Breakfast) केला पाहिजे. न्याहारी केल्याने अनेक आजारांपासून बचाव होतो आणि आरोग्य (Health) सुधारते. जर तुम्ही नाश्ता केला तर तुम्हाला दिवसभर उर्जा मिळेल. याशिवाय ते फिटनेससाठीही खूप महत्त्वाचे आहे. जर तुम्ही नाश्त्यासाठी काहीतरी नवीन शोधत असाल तर चीज डोसा (Cheese Dosa) हा एक उत्तम पर्याय ठरू शकतो. हे अवघ्या काही मिनिटांत तयार करता येते आणि ते बनवायलाही खूप सोपे आहे. तुम्हाला आवश्यक साहित्य आणि ते बनवण्याची सोपी पद्धत (Recipe) माहित असणे आवश्यक आहे.

Advertisement

Advertisement

साहित्य – 200 ग्रॅम पनीर, 2 चमचे मेथी दाणे, 6 हिरव्या मिरच्या, 4 कप तांदूळ, 1 कप रिफाइंड तेल, 1 चमचा कोथिंबीर, 2 कांदे, 2 कप उडीद डाळ, मीठ चवीनुसार.

Loading...
Advertisement

रेसिपी
सर्वप्रथम 4 वाट्या तांदूळ आणि 2 वाट्या उडीद डाळ घ्या. त्यांना 5-6 तास वेगळ्या पाण्यात भिजत ठेवा. याशिवाय 2 चमचे मेथी सुमारे 15 मिनिटे भिजत ठेवा. सर्व गोष्टी नीट भिजल्यावर मेथी दाणे, तांदूळ आणि उडीद डाळ मिक्सरमध्ये बारीक करून पेस्ट बनवा. यानंतर तयार पेस्टमध्ये मीठ टाका. ही पेस्ट साधारण सात ते आठ तास झाकून ठेवा. आता एक तवा घ्या आणि मध्यम आचेवर ठेवा. त्यात थोडे तेल टाकून गरम करा. तवा गरम झाल्यावर त्यावर डोशासाठी तयार केलेले पीठ ओतावे.

Advertisement

नंतर गोलाकार आकारात पसरवा. यासाठी तुम्ही कोणत्याही पात्राची मदत घेऊ शकता. नंतर त्याच्या कडांवर तेल शिंपडा आणि थोडा वेळ शिजू द्या. आता त्यात किसलेले पनीर, चिरलेला कांदा आणि कोथिंबीर टाका. हिरवी मिरची जास्त मसालेदार बनवण्यासाठी तुम्ही त्यात टाकू शकता. चांगले शिजल्याव ते तव्यावरून काढून प्लेटमध्ये ठेवावे. अशा प्रकारे तुमचा चीज डोसा तयार आहे. चटणी किंवा सांबार सोबत गरमागरम सर्व्ह करू शकता.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply