Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Skin Care: रात्री झोपण्यापूर्वी ‘या’ तेलाने चेहर्‍याला करा मसाज; चेहऱ्यावर येणार जबरदस्त ग्लो

Please wait..

Skin Care: प्रत्येक ऋतूत, उन्हाळा, पावसाळा किंवा हिवाळ्यात आपल्या चेहऱ्याची (Face) त्वचा (Skin) वेगवेगळी प्रतिक्रिया देते, त्यामुळे प्रत्येक ऋतूत आपल्याला आपल्या त्वचेची विशेष काळजी घ्यावी लागते नाहीतर ती कोरडी आणि निर्जीव दिसू लागते. जर तुम्ही चेहऱ्याचा रंग कमी झाल्यामुळे किंवा डाग येण्याने त्रस्त असाल तर नारळाचे पाणी (Coconut water) प्यायल्याने तुम्हाला फायदा होईल. दुसरीकडे, निरोगी त्वचेसाठी खोबरेल तेलाचा (Coconut oil) वापर खूप प्रभावी मानला जातो.

Advertisement

खोबरेल तेल त्वचेसाठी खूप फायदेशीर आहे
खोबरेल तेलामध्ये अँटीफंगल गुणधर्म आढळतात ज्यामुळे त्वचेच्या समस्या दूर होण्यास मदत होते. हे नैसर्गिक तेल अनेक प्रकारे वापरले जाते. काही लोक ते वस्तूंमध्ये वापरतात, तर बरेच लोक ते स्वयंपाकासाठी तेल म्हणून वापरतात. जर तुम्ही हे चेहऱ्याच्या त्वचेवर लावले तर तुम्हाला आश्चर्यकारक फायदे दिसतील.

Advertisement

खोबरेल तेल कसे वापरावे?
रात्री झोपण्यापूर्वी चेहरा नीट धुवा आणि नंतर तळहातावर तेल लावून डागांवर चोळा. यानंतर चेहऱ्यावर मसाज करून रात्रभर राहू द्या. असे केल्याने काळे डाग निघून जातात आणि त्वचा घट्ट होऊ लागते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

रोज रात्री अशा प्रकारे खोबरेल तेलाने मसाज केल्याने त्याचा परिणाम काही दिवसातच दिसून येईल कारण त्वचेतील रक्ताभिसरण चांगले होऊ लागते. चेहऱ्यावर खोबरेल तेल लावल्याने चेहऱ्यावर अप्रतिम चमक येईल आणि चेहऱ्याची त्वचाही टोन होईल.

Advertisement

तुम्हाला हवे असल्यास खोबरेल तेलात लिंबाचा रस, ग्लिसरीन आणि गुलाबपाणी चांगले मिसळा. ही पेस्ट चेहऱ्यावर लावा आणि हलक्या हातांनी मसाज करा. आता अर्धा तास तसाच राहू द्या आणि नंतर कोमट पाण्याने चेहरा स्वच्छ करा.

Advertisement

Advertisement

जर तुमची त्वचा तेलकट असेल तर खोबरेल तेलात एक चमचा दही मिसळा आणि फेस पॅक बनवा आणि चेहऱ्याची मालिश करताना लावा. आता 30 मिनिटांनी स्वच्छ पाण्याने धुवा. यामुळे त्वचेला एक अद्भुत चमक येते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply