Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Electric Cars: ‘ह्या’ आहे देशातील सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार्स ; जाणुन घ्या किंमत

Please wait..

Electric Cars: येणारा काळ इलेक्ट्रिक वाहनांचा (Electric vehicles) आहे हे तुम्ही लोकांच्या तोंडून अनेकदा ऐकले असेल. परंतु, सध्या पेट्रोल-डिझेल (Petrol and diesel) वाहनांपेक्षा इलेक्ट्रिक वाहनांची किंमत खूप जास्त आहे, त्यामुळे अनेक वेळा लोक ती खरेदी करू शकत नाहीत. जर तुम्हाला इलेक्ट्रिक कार घ्यायची असेल, तर आज आम्ही तुम्हाला देशात विकल्या जाणार्‍या काही स्वस्त इलेक्ट्रिक कारची माहिती देणार आहोत. यामध्ये तुम्हाला कारची किंमत, बेसिक स्पेसिफिकेशन्स आणि रन्सची माहिती दिली जाईल. या सर्व कार एका चार्जमध्ये सुमारे 300 किमी किंवा त्याहून अधिक अंतर देतात.

Advertisement

Tata Tigor EV
Tata Tigor EV ची किंमत 12.49 लाख रुपयांपासून सुरू होते. यात 26 kWh लिथियम-आयन बॅटरी पॅक आणि 55 kW (74.7 PS) मोटर मिळते. कार 5.7 सेकंदात 0 ते 60 किमी प्रतितास वेग गाठू शकते. कंपनीचा दावा आहे की ते 306km ची रेंज देऊ शकते.

Advertisement

Tata Nexon EV
Tata Nexon EV प्राइमची किंमत रु. 14.99 लाख पासून सुरू होते. कारमध्ये 30.2 kwh ची लिथियम-आयन बॅटरी आहे. एका फास्ट चार्जरने ते 1 तासात 10 ते 80 टक्के चार्ज करता येते. त्याच्या रेंजबद्दल, असा दावा केला जातो की तो 312KM ची रेंज देऊ शकतो.

Advertisement

Advertisement
Loading...

Tata Nexon EV Max
Tata Nexon EV Prime ची ही मोठी बॅटरी पॅक वर्जन आहे. यात 40.5 kWh ली-आयन बॅटरी मिळते. ही कार 437 किमीची रेंज देते. त्याची किंमत 18.34 लाख रुपयांपासून सुरू होते. यात Nexon EV Prime पेक्षा काही अधिक फीचर्स देखील आहेत.

Advertisement

MG ZS EV
MG ZS EV ला 44-kWh बॅटरी पॅक मिळतो. वेगवान चार्जरसह, ते 50 मिनिटांत 0 ते 80 टक्के चार्ज केले जाऊ शकते. हे एका चार्जवर 419 किमीची रेंज देते. त्याची किंमत 20.99 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) पासून सुरू होते.

Advertisement

Advertisement

Hyundai Kona EV
Hyundai Kona EV SUV ची किंमत 23.79 लाख रुपये आहे. याला 39.2 kWh बॅटरी पॅक मिळतो, ज्यामुळे ही कार एका पूर्ण चार्जवर 452 किमीची रेंज देते. जलद चार्जरसह, ते एका तासात 80 टक्क्यांपर्यंत चार्ज केले जाऊ शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply