Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

August: ग्राहकांनो ‘या’ महिन्यात कोणत्याही परिस्थितीत ‘हे’ काम पूर्ण कराच नाहीतर होणार..

Please wait..

August: आता ऑगस्ट (August) महिना संपायला फक्त 9 दिवस उरले आहेत. अशी अनेक महत्त्वाची कामे आहेत ज्यांची अंतिम मुदत 31 ऑगस्ट आहे, म्हणजेच तुम्हाला किमान 31 ऑगस्टपूर्वी करणे आवश्यक आहे. या अंतर्गत, प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत (PM Kisan Samman Nidhi Yojana) लाभार्थ्यांना eKYC पूर्ण झाल्यापासून ते आयकर विवरणपत्रांच्या पडताळणीपर्यंत (Income tax verification). त्यांच्याबद्दल जाणून घेऊया.

Advertisement

आॅगस्ट महिना सुरू असून अशी अनेक कामे आहेत ज्यांची अंतिम मुदत 31 ऑगस्ट आहे. अशा परिस्थितीत या महिन्यात कोणत्याही परिस्थितीत ही कामे मार्गी लावणे तुमच्यासाठी आवश्यक आहे. तुम्ही पंजाब नॅशनल बँकेचे ग्राहक असाल किंवा किसान सन्मान योजनेचे अद्याप verification केली नसेल, तर तुमच्यासाठी 31 ऑगस्टची अंतिम मुदत महत्त्वाची आहे. जर तुम्ही हे वेळेत केले नाही तर तुमचे आर्थिक नुकसान होऊ शकते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

जर तुम्ही पीएम किसानचे लाभार्थी असाल, तर तुमच्यासाठी पंतप्रधान किसान सन्मान निधी अंतर्गत अपडेट राहणे महत्त्वाचे आहे.  पीएम किसानच्या वेबसाइटवर उपलब्ध माहितीनुसार, आता ईकेवायसीची अंतिम मुदत 31 ऑगस्टपर्यंत वाढवण्यात आली आहे, जी आधी 31 जुलै होती. PM किसान सन्मान योजनेचा 12 वा हप्ता 1 सप्टेंबर रोजी जारी केला जाईल. या योजनेअंतर्गत नोंदणीकृत शेतकरी बांधवांना वर्षातून तीनदा 2000-2000 रुपये मिळतात. तथापि, पुढील हप्त्याचा लाभ घेण्यासाठी, तुमच्याकडे केवायसी असणे आवश्यक आहे.

Advertisement

Advertisement

तुम्ही पंजाब नॅशनल बँकेचे (PNB) ग्राहक असाल तर तुमच्यासाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. तुम्ही तुमचे केवायसी 31 ऑगस्टपर्यंत पूर्ण करावे कारण यावेळी बँकेने स्पष्टपणे सांगितले आहे की जर तुम्ही मुदतीच्या आत केवायसी पूर्ण केले नाही तर खाते होल्ड केले जाऊ शकते. यासाठी बँकेने एक ट्विट देखील केले आहे, ज्यामध्ये असे सांगण्यात आले आहे की, रिझर्व्ह बँकेच्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, जर एखाद्या ग्राहकाचे केवायसी 31 मार्च 2022 पर्यंत पूर्ण झाले नाही, तर तो बेसवर जाऊन हे काम पूर्ण करू शकतो.

Advertisement

तुम्ही जर करदाता असाल तर कोणत्याही परिस्थितीत 31 ऑगस्टपूर्वी व्हेरिफिकेशन करा. सरकारच्या आदेशानुसार, जर करदात्याने 31 जुलैनंतर रिटर्न फाइल केले तर त्याला पडताळणीसाठी फक्त 30 दिवसांचा अवधी मिळेल, तर 31 जुलैपर्यंत रिटर्न भरणाऱ्यांना पूर्वीप्रमाणेच पडताळणीसाठी 120 दिवसांचा कालावधी मिळेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply