Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Jio ने दिला ग्राहकांना गिफ्ट ; ‘या’ दिवशी लाँच होणार 5G

Please wait..

Jio: रिलायन्स जिओ (Reliance Jio) ही भारतातील नंबर वन टेलिकॉम ऑपरेटर आहे आणि ती भारतातील सर्वात मोठ्या 5G नेटवर्कपैकी एक लॉन्च करेल आणि ऑपरेट करेल अशी अपेक्षा आहे. 5G लाँच व्हायला फार दिवस उरले नाहीत. सेवा कधी सुरू होणार? याबाबत बाजारात विविध अफवा पसरवल्या जात आहेत. ऑगस्टमध्येच ही सेवा सुरू होणार असल्याची पुष्टी आधीच झाली आहे. हा रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड (RIL) च्या वार्षिक सर्वसाधारण सभेचा (AGM) दिवस असू शकतो, जो 29 ऑगस्ट आहे.

Advertisement

Advertisement

जिओ आणि एअरटेलमध्ये युद्ध!
जिओ आणि एअरटेल यांच्यात 5G सेवा आधी कोण आणणार यावर युद्ध सुरू आहे आणि जिओला एअरटेलकडून ते आधी करायचे आहे. एअरटेलने म्हटले आहे की ते ऑगस्ट 2022 मध्येच 5G नेटवर्क सेवा सुरू करेल. याचा अर्थ आपण रिलायन्स जिओकडून अशीच अपेक्षा करू शकतो. हे स्पष्ट आहे की एअरटेल 5G लढ्यात जिओला टक्कर देणार आहे.

Advertisement
Loading...

जिओकडे सब-GHz स्पेक्ट्रम आहे
Jio कडे सब-GHz स्पेक्ट्रम आहे जे टेलकोला ग्राहकांना सखोल कव्हरेज अनुभव प्रदान करण्यास सक्षम करेल, परंतु Airtel म्हणते की त्यांच्याकडे मिड-बँडमध्ये सर्वात जास्त स्पेक्ट्रम आहे आणि ते एक मजबूत कव्हरेज अनुभव देखील देऊ शकतात. FY22 च्या वार्षिक अहवालात, Jio ने भारतातील 1000 हून अधिक शहरांसाठी 5G कव्हरेज योजना पूर्ण केल्या आहेत.

Advertisement

Advertisement

पण सुरुवातीला, जेव्हा जेव्हा Jio 5G नेटवर्क सेवा लाँच करेल तेव्हा ते अतिशय सौम्य पद्धतीने असेल. 15 ऑगस्ट 2022 पर्यंत 5G सुरू करण्‍याची टेल्कोकडून अनेक अपेक्षा होती, परंतु तसे झाले नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply