Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Breakfast : नाश्त्यासाठी तयार करा ‘हा’ इडलीचा नवा प्रकार; रेसिपीही आहे एकदम सोपी

Breakfast : इडली हे दक्षिण भारतीय खाद्यपदार्थ आहे. परंतु आता जवळजवळ प्रत्येक भारतीय घरात ते तयार केले जाते. चव आणि पौष्टिकतेने परिपूर्ण असण्यासोबतच इडली ही एक अशी रेसिपी आहे जी कमी वेळात तयार करता येते. मिक्स व्हेजिटेबल इडलीची चवही अप्रतिम आहे. मिक्स व्हेजिटेबल इडली ही सकाळच्या नाश्त्यात उत्तम खाद्यपदार्थ असू शकते. जर तुम्हाला तुमच्या आरोग्याची काळजी वाटत असेल तर तुम्ही चिंता न करता तुमच्या नाश्त्यामध्ये या फूड डिशचा समावेश करू शकता. मिक्स व्हेजिटेबल इडली (Mix Vegetable Idli) बनवण्यासाठी तुम्ही मटार, सिमला मिरची इत्यादी भाज्या वापरू शकता. मुलांनाही ही फूड डिश खूप आवडेल. चला जाणून घेऊ या मिक्स व्हेजिटेबल इडली बनवण्याची सोपी रेसिपी (Recipe).

Advertisement

Advertisement

साहित्य – रवा – १ कप, दही – 3/4 कप, स्वीट कॉर्न – 2 चमचे, वाटाणा – 2 चमचे, सिमला मिरची – 1/2, गाजर – 1, काजू – 7 ते 8, मोहरी – 1 चमचा, जिरे – 1/2 चमचा, चना डाळ – १ चमचा, उडीद डाळ – 1 चमचा, हिंग चिमूटभर, कढीपत्ता – 8 ते 10 पाने, हिरवी मिरची – 2, अद्रक – १ चमचा, कोथिंबीर – 3 चमचे, फ्रूट साल्ट – 1/2 चमचा, तेल – 2 चमचे, मीठ – चवीनुसार.

Advertisement

रेसिपी

Loading...
Advertisement

मिक्स व्हेजिटेबल इडली बनवण्यासाठी प्रथम गाजर, हिरवी मिरची आणि सिमला मिरचीचे बारीक तुकडे करा. यानंतर नॉनस्टिक पॅनमध्ये थोडे तेल टाकून मध्यम आचेवर गरम करा. तेल गरम झाल्यावर त्यात मोहरी, जिरे, चणा डाळ, उडीद डाळ टाकून तळून घ्या. काही सेकंदांनंतर कढीपत्ता आणि चिमूटभर हिंग टाकून परतून घ्या. या मसाल्यात बारीक केलेले अद्रक, हिरवी मिरची आणि काजू टाका. काजू सोनेरी होईपर्यंत तळून घ्या. काजूचा रंग सोनेरी तपकिरी झाला की पॅनमध्ये गाजर, स्वीट कॉर्न, वाटाणे आणि सिमला मिरची घालून तळून घ्या. भाज्या सुमारे 2 मिनिटे तळू द्या. यानंतर चवीनुसार मीठ आणि हळद टाकून मिक्स करा. यानंतर या मिश्रणात रवा टाकून मंद आचेवर भाजून घ्या. रवा 5 मिनिटे भाजल्यानंतर गॅस बंद करा आणि सर्व मिश्रण एका मोठ्या भांड्यात ठेवा.

Advertisement

यानंतर या मिश्रणात दही टाका आणि चांगले मिसळा. यानंतर अर्धा कप पाणी आणि बारीक केलेली कोथिंबीर घालून हे साहित्य मिसळून एक गुळगुळीत पीठ तयार करा आणि 20 मिनिटे बाजूला ठेवा. ठरलेल्या वेळेनंतर, पुन्हा एकदा पीठ चांगले फेटून घ्या आणि आवश्यकतेनुसार अधिक पाणी टाका जेणेकरून पीठ स्थिर होईल.

Advertisement

आता इडली बनवण्यासाठी एक भांडे घ्या. थोडे तेल लावा. आता पिठात सोडा टाका आणि पीठ फेसाळ होईपर्यंत मिसळा. यानंतर, पीठ भांड्यात ठेवा आणि इडली मध्यम आचेवर सुमारे 15 मिनिटे शिजू द्या. त्यानंतर गॅस बंद करा. तुमची स्वादिष्ट मिक्स व्हेजिटेबल इडली तयार आहे. सांबार आणि नारळाच्या चटणीबरोबर सर्व्ह करा.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply