Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Best Saving Tips : फक्त करा 3500 रूपयांची गुंतवणूक अन् मिळवा दरमहा 50 हजार; जाणुन घ्या कसं

Please wait..

Best Saving Tips : बचतीवर चांगला परतावा मिळावा अशी प्रत्येकाची इच्छा असते. मात्र यासाठी हुशारीने गुंतवणूक (Invest) करणे आवश्यक आहे. बचतीवर बेस्ट परतावा तुम्हाला दिलासा देतो. कोणत्याही प्रकारची गुंतवणूक करण्यापूर्वी, तुम्हाला भविष्यात (Future) मिळणार्‍या परताव्याची संपूर्ण माहिती घेणे महत्त्वाचे आहे. कदाचित तुमचीही अशीच योजना असेल की एका वयानंतर गुंतवलेल्या पैशाचा तुम्हाला आणि तुमच्या कुटुंबाला जास्तीत जास्त उपयोग होईल.

Advertisement

Advertisement

1.2 कोटींचा निधी असणे आवश्यक आहे
झपाट्याने वाढणाऱ्या महागाईच्या काळात तुम्हाला दरमहा खर्चासाठी 50 हजार रुपयांची गरज भासत असेल, तर लवकरच गुंतवणूक सुरू करा. तुम्ही गुंतवणूक करायला सुरुवात केली असेल तर ही चांगली गोष्ट आहे. नसल्यास, उशीर करू नका आणि गुंतवणूक सुरू करा. सध्या बँकांचा सरासरी वार्षिक व्याजदर 5 टक्के आहे. अशा परिस्थितीत दरमहा 50 हजार रुपयांच्या व्याजासाठी तुमच्याकडे किमान 1.2 कोटींचा निधी असायला हवा. या फंडावर तुम्हाला दरमहा 50 हजार व्याज मिळेल.

Advertisement
Loading...

दरमहा फक्त 3500 रुपये SIP
समजा तुम्ही आता 30 वर्षांचे आहात. यावेळी, तुमच्या नावावर महिन्याला 3500 रुपये एसआयपी सुरू करा. SIP च्या सध्याच्या फेरीत, तुम्हाला किमान 12% वार्षिक परतावा मिळणे अपेक्षित आहे. 30 वर्षांसाठी दरमहा रु. 3500 (रु. 42 हजार वार्षिक) ची SIP करून, तुम्ही या कालावधीत 12.60 लाख गुंतवता. या गुंतवणुकीवर तुम्हाला वार्षिक 12 टक्के परतावा मिळत असेल, तर 30 वर्षे पूर्ण झाल्यावर तुमच्याकडे 1.23 कोटींचा निधी तयार असेल.

Advertisement

Advertisement

हे बेस्ट परतावा असलेले पर्याय आहेत
जर तुम्ही 1.23 कोटींच्या निधीवर वार्षिक 5 टक्के दराने व्याजाची गणना केली, तर ते वार्षिक 6.15 लाख रुपये आहे. अशा प्रकारे, तुम्हाला दरमहा 50 हजार रुपयांचे उत्पन्न सहज मिळेल. एसबीआय स्मॉल कॅप म्युच्युअल फंडाने गेल्या काही वर्षांत 20 टक्क्यांपर्यंत परतावा दिला आहे. याशिवाय निप्पॉन इंडिया स्मॉल कॅप म्युच्युअल फंड योजनेने 18.14 टक्के परतावा दिला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply