Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Congress : काँग्रेस अध्यक्ष पदासाठी लवकरच होणार निवडणूक; पहा, काय सुरू आहेत घडामोडी

Congress : काँग्रेसच्या नवीन अध्यक्षांच्या (President) निवडीचा कार्यक्रम निश्चित करण्यासाठी लवकरच काँग्रेस कार्यकारिणीची बैठक होऊ शकते. संघटना निवडणुका हाताळणाऱ्या पक्षाच्या केंद्रीय निवडणूक प्राधिकरणाने प्रस्तावित निवडणूक कार्यक्रम पक्ष नेतृत्वाकडे पाठवला आहे. अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीच्या कार्यक्रमावर (Congress President Election) शिक्कामोर्तब करण्यासाठी पक्षाध्यक्ष सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) लवकरच CWC बैठक आयोजित करू शकतात.

Advertisement

Advertisement

काँग्रेसच्या (Congress) केंद्रीय निवडणूक प्राधिकरणाचे अध्यक्ष मधुसूदन मिस्त्री म्हणाले की, पक्षाध्यक्ष निवडीच्या अंतिम तारखेला मान्यता देणे हे काँग्रेस कार्यकारिणीवर अवलंबून आहे. 21 ऑगस्ट ते 20 सप्टेंबर दरम्यान कोणताही दिवस असू शकतो. 21 ऑगस्ट ते 20 सप्टेंबर दरम्यान काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीची प्रक्रिया पूर्ण होईल, असे पक्षाने आधीच जाहीर केले आहे.

Loading...
Advertisement

मिस्त्री म्हणाले की, निवडणूक प्राधिकरण एआयसीसी प्रतिनिधींची निवड अंतिम करण्यात व्यस्त आहे. लवकरच ही प्रक्रिया पूर्ण होईल. काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीत देशभरातील AICC प्रतिनिधी मतदान करतात. 20 सप्टेंबरला काँग्रेसला नवा अध्यक्ष मिळेल, असा पक्षाने अनेकदा सांगितले आहे. अशा परिस्थितीत CWC लवकरच निवडणुकीच्या तारखांवर शिक्कामोर्तब करेल अशी अपेक्षित आहे.

Advertisement

काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षपदाच्या उमेदवारीबाबतची स्थिती अद्याप स्पष्ट झालेली नाही. माजी अध्यक्ष राहुल गांधी (Rahul Gandhi) काँग्रेसची सत्ता हाती घेण्याच्या मनस्थितीत नसल्याचे वृत्त आहे. त्याचवेळी, उत्तर प्रदेश (Uttar Pradesh) विधानसभा निवडणुकीच्या निकालाचा परिणामही या निवडणुकीवर होऊ शकतो. त्यामुळे यंदा गांधी घराण्याव्यतिरिक्त दुसरा कुणी काँग्रेसचा अध्यक्ष होईल का, या मुद्द्यावर देशभरात चर्चा सुरू आहे. तसेच विरोधी पक्षांकडूनही या मुद्द्यावर काँग्रेस पक्षावर सातत्याने टीका होत असते. त्यामुळे आता काँग्रेसचा अध्यक्ष कोण होणार, हे पाहणे महत्वाचे ठरणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply