Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Modi Government : मोदी सरकार विवाहितांना देणार दरमहा 18,500 रुपये; फक्त करा ‘हे’ काम

Please wait..

Modi Government: प्रधानमंत्री वय वंदना योजना(PM Vay Vandana Yojana) मोदी सरकार चालवत (Modi Government) आहे. ज्या अंतर्गत मासिक पेन्शनची हमी दिली जाते. केंद्र सरकारने 26 मे 2020 रोजी ही योजना सुरू केली. या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी जोडपे 31 मार्च 2023 पर्यंत गुंतवणूक करू शकतात. जर पती-पत्नी दोघांची इच्छा असेल तर वयाच्या 60 नंतर ते याचा लाभ घेऊ शकतात. संपूर्ण योजनेबद्दल जाणून घ्या.

Advertisement

वय वंदना योजना काय आहे?
प्रधानमंत्री वय वंदना योजना ही एक सामाजिक सुरक्षा योजना आहे. ज्या अंतर्गत लाभार्थीला मासिक पेन्शन मिळेल. हे भारत सरकारने आणले आहे, तर ही योजना भारतीय आयुर्विमा महामंडळ (LIC) द्वारे चालविली जात आहे. जर पती-पत्नी दोघांनी वयाची 60 वर्षे ओलांडली असतील तर ते जास्तीत जास्त 15 लाख रुपयांची गुंतवणूक करू शकतात. यापूर्वी गुंतवणुकीची मर्यादा 7.5 लाख रुपये होती, ती नंतर दुप्पट करण्यात आली. इतर योजनांच्या तुलनेत ज्येष्ठ नागरिकांना या योजनेत अधिक रस मिळतो. 60 वर्षे किंवा त्याहून अधिक वयाचे लोक ही पेन्शन योजना निवडू शकतात.

Advertisement

Advertisement
Loading...

अशा प्रकारे तुम्हाला 18500 रुपये मासिक पेन्शन मिळेल
जर पती-पत्नी दोघांनाही या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल, तर दोघांनाही प्रधानमंत्री वय वंदना योजनेत 15 लाख रुपये म्हणजेच एकूण 30 लाख रुपये गुंतवावे लागतील. या योजनेवर 7.40 टक्के वार्षिक व्याजही मिळेल. त्यानुसार, गुंतवणुकीवर वार्षिक व्याज 222000 रुपये असेल. जर ते 12 महिन्यांत विभागले गेले तर 18500 रुपयांची रक्कम तयार होते, जी तुम्हाला मासिक पेन्शन म्हणून मिळेल. या योजनेत अशीही योजना आहे की या योजनेत एकच व्यक्ती गुंतवणूक करू शकते. जर तुम्ही 15 लाख रुपये गुंतवले तर वार्षिक व्याज 111000 रुपये असेल आणि त्याचे मासिक पेन्शन 9250 रुपये असेल.

Advertisement

Advertisement

10 वर्षांत पूर्ण रक्कम परत
ही योजना 10 वर्षांसाठी आहे. तुमच्या जमा केलेल्या पैशावर मासिक पेन्शन मिळत राहील. तुम्ही 10 वर्षे या योजनेत राहिल्यास 10 वर्षांनंतर तुमचे गुंतवलेले पैसे तुम्हाला परत केले जातील. तुम्ही ही योजना कधीही सरेंडर करू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply