Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

SBI: ग्राहकांसाठी खुशखबर..! एसबीआय चेअरमनने केली ‘ही’ मोठी घोषणा

Please wait..

SBI: देशातील सर्वात मोठी बँक स्टेट बँक ऑफ इंडिया (SBI) च्या ग्राहकांसाठी (Coustomer) एक आनंदाची बातमी आहे. बँकेने (Bank) म्हटले आहे की कर्जाचे दर कडक केले असले तरी, किरकोळ आणि कॉर्पोरेट कर्जदारांकडून वाढत्या मागणीमुळे चालू आर्थिक वर्षात कर्जाचा वाढीचा दर सुमारे 15 टक्के राखला जाईल अशी अपेक्षा आहे. SBI ने दिलेल्या माहितीनुसार, बँकेने 30 जून 2022 रोजी संपलेल्या पहिल्या तिमाहीत 29,00,636 कोटी रुपयांच्या प्रगतीसह 14.93 टक्के वाढ नोंदवली आहे, जी एका वर्षापूर्वी याच कालावधीत रु. 25,23,793 कोटी होती. यापैकी, किरकोळ कर्जाने 18.58 टक्के वाढ नोंदवली, तर जून तिमाहीच्या अखेरीस कॉर्पोरेट ऍडव्हान्स 10.57 टक्क्यांनी वार्षिक वाढ झाली. म्हणजेच बँकेचा नफा प्रचंड झाला आहे.

Advertisement

65% नवीन बचत खाती उघडली
SBI चे अध्यक्ष दिनेश कुमार खारा म्हणाले की, बँक लवकरच YONO (Integrated digital banking platform) 2.0 घेऊन येणार आहे, ज्यामध्ये अनेक उत्कृष्ट वैशिष्ट्ये आहेत आणि कार्यात्मक सुविधांनी सुसज्ज आहेत. बँकेच्या डिजिटल कामकाजाचे नेतृत्व केले जात असल्याची माहिती त्यांनी पुढे दिली. बँकेसोबतचे 96.6 टक्क्यांहून अधिक व्यवहार आता पर्यायी माध्यमांद्वारे केले जातात. YONO वर नोंदणीकृत वापरकर्त्यांची संख्या आधीच 5.25 कोटी ओलांडली आहे, ही एक मोठी उपलब्धी आहे. यामुळे बँकेसाठी एक महत्त्वाचा टप्पा ठरला आहे. YONO च्या माध्यमातून 65 टक्के नवीन बचत खाती उघडण्यात आली आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

एसबीआयच्या अध्यक्षांनी माहिती दिली
SBI चेअरमन यांनी माहिती दिली की सरकारच्या मोठ्या लसीकरण कार्यक्रमामुळे कोविड महामारीचा प्रभाव मोठ्या प्रमाणात कमी झाला आहे, बहुतेक देशांनी हवाई प्रवास पुन्हा सुरू केला आहे आणि इतर प्रतिबंधात्मक उपाय काढून टाकले आहेत, अर्थव्यवस्था जवळजवळ पुन्हा रुळावर आली आहे. तथापि, ते म्हणाले, अस्थिर भू-राजकीय परिस्थितीचा धोका अजूनही कायम आहे. एवढेच नाही तर चीन आणि रशियामधील मंदीसारख्या जागतिक पातळीवर सुरू असलेल्या गोंधळामुळे या वर्षाच्या दुसऱ्या तिमाहीत जागतिक उत्पादनात घट झाली आहे.

Advertisement

Advertisement

SBI ची तयारी
SBI चेअरमन पुढे म्हणाले की, जागतिक स्तरावर वाद होत असतानाही भारतीय अर्थव्यवस्थेचे चैतन्य अबाधित आहे. आरबीआयने नुकत्याच केलेल्या दरवाढीनंतर, रेपो दर 5.40 टक्क्यांवर नेण्यात आला, या वर्षी मे पासून 140 बेसिस पॉइंट्सची वाढ झाली. म्हणजेच सर्व अडथळे असतानाही भारतीय अर्थव्यवस्था रुळावर आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply