Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Banking System: SBI, HDFC आणि ICICI बँकेच्या ग्राहकांना दिलासा..! अर्थमंत्र्यांनी केली ‘ही’ मोठी घोषणा

Please wait..

Banking System : बँक (Bank) ग्राहकांसाठी (Coustomer) एक आनंदाची बातमी आहे. आता तुमची बँकिंग सुविधा आणखी वाढणार आहे. वास्तविक, अर्थमंत्र्यांनी बँकांना एक मोठी सूचना दिली आहे. जर तुम्हीही बँकेकडून कर्ज घेण्याचा विचार करत असाल, तर तुमच्यासाठी आता कर्ज घेणे सोपे होऊ शकते, कारण केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन (Finance Minister Nirmala sitharaman) यांनी बँकिंग व्यवस्थेबाबत महत्त्वपूर्ण विधान केले आहे.

Advertisement

Advertisement

अर्थमंत्र्यांनी बँकांना ग्राहकांच्या गरजेनुसार बँकिंग व्यवस्था अधिक सुलभ करण्याचे आदेश दिले आहेत. अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन म्हणतात की बँकांनी ग्राहकांच्या सुविधांकडे अधिक लक्ष देणे आवश्यक आहे जेणेकरून कर्जदारांसाठी त्याची प्रक्रिया सुलभ होईल. यामुळे लोक अधिकाधिक बँकेशी जोडू शकतील.

Advertisement
Loading...

अर्थमंत्र्यांनी सुचवले
अर्थमंत्र्यांनी बँकांना कर्ज देण्याचे मानके सुदृढ ठेवण्याची सूचना केली, जेणेकरून बँकिंगशी संबंधित काम सर्वसामान्यांसाठी सोपे होईल. खरे तर काही दिवसांपूर्वी उद्योग प्रतिनिधी आणि अर्थमंत्री यांच्यात झालेल्या महत्त्वपूर्ण बैठकीत ही सूचना करण्यात आली होती. या सूचनांची अंमलबजावणी करा, असे या अर्थमंत्र्यांनी बँकांना सांगितले. अर्थमंत्र्यांच्या या सूचनेचे पालन केल्यास SBI, HDFC, ICICI सह सर्व बँकांच्या ग्राहकांना फायदा होईल. एसबीआयचे अध्यक्ष दिनेश कुमार खारा म्हणाले की, स्टार्टअपची चिंता अधिक इक्विटीबाबत आहे. बैठकीत अनेक महत्त्वाच्या विषयांवर चर्चा झाली.

Advertisement

Advertisement

ग्राहकांच्या सोयीची काळजी घ्या
अर्थमंत्री म्हणाले, ‘बँकांनी अधिकाधिक ग्राहक अनुकूल बनण्याची गरज आहे. पण विपरित धोका पत्करण्याइतपत तो होता कामा नये, असेही अर्थमंत्र्यांनी सांगितले. तुम्हाला ते घेण्याची गरज नाही. परंतु तुम्ही ग्राहकांची सोय लक्षात घेऊन शक्य तितके मैत्रीपूर्ण राहणे आवश्यक आहे. अर्थमंत्र्यांच्या या सूचनेवर एसबीआयचे अध्यक्ष दिनेश कुमार खारा म्हणाले की, ग्राहकांच्या सोयीसाठी बँकेत डिजिटलायझेशनची प्रक्रिया वाढत आहे. यामुळे ग्राहकांना बँकिंग संबंधित समस्यांपासून दिलासा मिळणार आहे. अर्थमंत्र्यांच्या या घोषणेनंतर बँकांमध्येही सुधारणा दिसून येत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply