Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Husband-Wife Relation: बायकोच्या ‘या’ तीन गोष्टींमुळे उद्ध्वस्त होऊ शकते मैरिड लाइफ, आजच करा चेंज

Please wait..

Husband-Wife Relation : लग्न (Wedding) ही कोणत्याही आयुष्याची दुसरी इनिंग असते आणि नंतर परिस्थिती पूर्वीसारखी राहात नाही. लग्नानंतर आपले जीवन सुखी व्हावे अशी प्रत्येकाची इच्छा असते, परंतु कधी कधी दोघांच्या किंवा एका व्यक्तीच्या चुकीमुळे वैवाहिक जीवन पूर्णपणे उद्ध्वस्त होते. लग्नानंतर पती-पत्नीमध्ये छोटी-मोठी भांडणे होणे ही एक सामान्य गोष्ट आहे, ज्यामध्ये कोणाचीही चूक असू शकते, परंतु प्रत्येक वेळी नवऱ्याचीच चूक असेल असे नाही, काही वेळा पत्नीही असे कृत्य करते ज्यामुळे नाते बिघडू शकते. आहे. बायको म्हणून स्त्रियांनी आपल्या पतीशी कसे वागू नये ते पाहूया.

Advertisement

या सवयी बदला
1. प्रत्येक गोष्टीबद्दल संशय घ्या
विश्वास हा कोणत्याही नात्याचा भक्कम पाया असतो आणि पती-पत्नीच्या नात्यात तो अधिक महत्त्वाचा ठरतो कारण हे नाते आयुष्यभर जपावे लागते. काही वेळा पत्नीला तिच्या पतीवर संशय येतो. जसे की स्त्री मैत्रिणीशी किंवा सहकाऱ्याशी सहज बोलणे किंवा मैत्रिणींशी हसणे इ. यासाठी अनेक स्त्रिया आपल्या पतीचा फोन तपासतात किंवा त्याला फॉलो करायला मागेपुढे पाहत नाहीत. जेव्हा नवरा प्रेमप्रकरणात नसतो आणि तरीही तुम्हाला संशय येतो, तेव्हा कुठेतरी तुम्ही पतीच्या विश्वासाचा अपमान करत आहात. संशय घेण्याची ही सवय लवकरात लवकर सोडली पाहिजे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

2. जास्त मागणी करणे
लग्नानंतर पत्नी आपल्या पतीला राजाप्रमाणे वागवते, जे पूर्णपणे चुकीचे नाही, परंतु जर तिने त्याच्याकडून अधिक गोष्टींची मागणी केली तर ते नाते बिघडू शकते आणि जोडप्यांमधील तणाव वाढणे निश्चितच आहे. नवऱ्याची आर्थिक मर्यादा काय आहे आणि भविष्यातील जबाबदारीसाठी तो किती बचत करतोय हे तुम्ही ओळखलेच असेल. त्यानुसार ते खर्च करू शकतील.

Advertisement

Advertisement

3. पतीची कोणाशी तरी तुलना करणे
अनेकदा असे दिसून आले आहे की काही बायका त्यांच्या पतीची तुलना त्यांच्या नातेवाईकांशी किंवा बाहेरील व्यक्तीशी करतात. नवऱ्याला ही सवय कधीच आवडत नाही आणि त्यामुळे स्वतःच्या नात्यात दुरावा निर्माण होतो. पत्नीच्या या कृतीमुळे पतीचा अहंकार दुखावला जाऊ शकतो, कारण पुरुषांना आवडत नाही की त्याची पत्नी त्याची तुलना इतर कोणत्याही व्यक्तीशी करते. पत्नींनी हे लक्षात ठेवले पाहिजे की प्रत्येक व्यक्ती स्वतःमध्ये वेगळी असते, समोरची व्यक्ती कितीही चांगली असली तरी ती तुमच्या पतीची जागा घेऊ शकत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply