Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Kisan: शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर..; त्या शेतकऱ्यांना मिळणार 4 हजार रुपये, पटकन करा चेक

Please wait..

PM Kisan: PM किसान सन्मान निधीच्या (PM Kisan Samman Nidhi Yojana) 10 कोटींहून अधिक शेतकऱ्यांना सरकारने पुन्हा एकदा मोठा दिलासा दिला आहे. सरकारने ई-केवायसीची (eKYC) शेवटची तारीख दोनदा वाढवल्यानंतरही तुम्ही हे काम केले नसेल, तर ही बातमी तुमच्या उपयोगाची आहे. होय, सरकारच्या कृषी आणि शेतकरी कल्याण विभागाने e-KYC (PM Kisan e-kyc) ची अंतिम तारीख 31 ऑगस्टपर्यंत वाढवली आहे. यापूर्वी ही तारीख 31 जुलै होती. सरकारी सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, फार कमी शेतकऱ्यांनी आतापर्यंत ई-केवायसी केले आहे, त्यामुळे सरकारने पुन्हा एकदा तारीख वाढवली आहे.

Advertisement

आता शेवटची तारीख वाढण्याची शक्यता कमी आहे
ई-कायसी न मिळालेल्या शेतकऱ्यांना सरकारकडून 12 वा हप्ता दिला जाणार नसल्याचे कृषी विभागाच्या सूत्रांचे म्हणणे आहे. त्यामुळे ही प्रक्रिया करणे आवश्यक आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ई-kyc ची तारीख सरकारने 31 मार्च निश्चित केली होती. त्यानंतर ती वाढवून 31 मे आणि 31 जुलै करण्यात आली. आता ती वाढवून 31 ऑगस्ट करण्यात आली आहे. यानंतर अंतिम तारीख वाढण्याची शक्यता कमी आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

बाराव्या हप्त्यात येणार 4 हजार रुपये!
पीएम किसान निधीच्या 12 व्या हप्त्यासाठी पैसे ऑगस्ट ते सप्टेंबर दरम्यान येतील. 12 वा हप्ता सप्टेंबरच्या पहिल्या आठवड्यात येऊ शकतो, असा दावा सूत्रांनी केला आहे. यापूर्वी 31 मे रोजी पीएम मोदींनी पीएम किसान फंडाचे 2-2 हजार रुपये शेतकऱ्यांच्या खात्यात ट्रान्सफर केले होते. ज्या शेतकऱ्यांना 11व्या हप्त्याचे पैसे अद्याप मिळालेले नाहीत, अशा शेतकऱ्यांना यावेळी 12वा हप्ता म्हणून 4 हजार रुपये देण्यात येणार आहेत.

Advertisement

Advertisement

अशा प्रकारे ई-केवायसी करा
ई-केवायसी करण्यासाठी, प्रथम पीएम किसान योजनेच्या वेबसाइटवर जा, pmkisan.gov.in.
येथे शेतकऱ्याच्या कोपऱ्यात असलेल्या E-KYC टॅबवर माऊसद्वारे क्लिक करा.
उघडलेल्या नवीन वेब पृष्ठावर, आधार क्रमांक प्रविष्ट करा आणि शोध टॅबवर क्लिक करा.
तुमच्या नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर OTP येईल.
OTP सबमिट केल्यानंतर येथे क्लिक करा.
– आधार नोंदणीकृत मोबाइल ओटीपी प्रविष्ट करा आणि तुमचे ई-केवायसी झाले.

Advertisement

काय आहे पीएम किसान सन्मान निधी योजना
शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढवण्यासाठी आणि त्यांना आर्थिकदृष्ट्या सक्षम करण्यासाठी मोदी सरकारने पीएम किसान सन्मान निधी योजना सुरू केली होती. योजनेंतर्गत पात्र शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6000 रुपये देण्याची तरतूद आहे. ही रक्कम शेतकऱ्यांना प्रत्येकी दोन हजार रुपयांच्या तीन हप्त्यांमध्ये दरवर्षी दिली जाते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply