Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Celerio Vs Santro Vs WagonR, तुमच्यासाठी बेस्ट CNG कार कोणती?; जाणुन घ्या एका क्लिकवर

Please wait..

Celerio Vs Santro Vs WagonR : मारुती सेलेरियो, (Maruti Celerio) ह्युंदाई सॅन्ट्रो (Hyundai Santro) आणि मारुती वॅगनआर (Maruti WagonR) भारतात खूप लोकप्रिय कार आहेत. या गाड्यांचे सीएनजी मॉडेल्स (CNG models) देखील खूप पसंत केले जातात आणि त्यामागील कारण म्हणजे त्यांची देखभाल कमी असते आणि ते किफायतशीर देखील असतात कारण सीएनजीची किंमत पेट्रोल डिझेलच्या तुलनेत जवळपास निम्मी असते.

Advertisement

अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही देखील यापैकी कोणत्याही कारचे सीएनजी मॉडेल खरेदी करण्याचा विचार करत असाल परंतु त्यांच्यामध्ये गोंधळ होत असेल, तर आम्ही त्यांची तुलना तुमच्यासाठी आणली आहे जेणेकरून तुम्हाला यापैकी कोणते मॉडेल खरेदी करायचे आहे हे समजू शकेल.

Advertisement

Advertisement

Maruti Celerio CNG                  Maruti Celerio मध्ये 998 cc इंजिन आहे, जे 57hp ची कमाल पॉवर आणि 82.1 Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते. मायलेजच्या बाबतीत, मारुतीचा सेलेरियो सीएनजी तुमच्यासाठी एक चांगला पर्याय सिद्ध होऊ शकतो आणि जर तुम्ही दररोज कारने तुमच्या ऑफिसला जात असाल, तर कंपनीच्या दाव्यानुसार, त्याचे मायलेज 35.6 किमी प्रति किलो आहे. पेट्रोल आणि डिझेलच्या सततच्या वाढत्या किमतींमध्ये त्याची खरेदी आणि वापर करणे किफायतशीर ठरू शकते. Maruti Suzuki Celerio CNG ची किंमत 6.69 लाख रुपये (एक्स-शोरूम दिल्ली) आहे.

Advertisement
Loading...

Hyundai Santro CNG            Hyundai Santro CNG प्रवाशांना 30.48 किमी/किलो मायलेज देते. या कारमध्ये, तुमच्याकडे 1.1-लिटर इंजिन आहे जे 60 PS ची कमाल पॉवर आणि 85 Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते. Santro CNG Magna ची किंमत रु. 6.10 लाख आणि Hyundai Santro CNG Sportz ची किंमत रु. 6.42 लाख (एक्स-शोरूम दिल्ली) आहे.

Advertisement

Maruti WagonR CNG

Advertisement

Advertisement

Maruti WagonR CNG बद्दल बोलायचे झाले तर कंपनीने या कारमध्ये 1.0 लीटर इंजिन दिले आहे. हे इंजिन 58 hp ची कमाल पॉवर आणि 78 Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करण्यास पूर्णपणे सक्षम आहे. ही कंपनीच्या सर्वाधिक विकल्या जाणार्‍या कारपैकी एक आहे आणि गेल्या अनेक वर्षांपासून भारतीय रस्त्यांवर ती गती मिळवत आहे. लहान कुटुंबासाठी हा एक चांगला पर्याय ठरू शकतो. लोकांना CNG प्रकार WagonR देखील खूप आवडते. कंपनीचा दावा आहे की ते 32.52 किमी/किलो मायलेज देते. त्याची किंमत 6.42 लाख ते 6.86 लाख रुपये (दिल्ली एक्स-शोरूम) आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply