Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Share Price: गुंतवणूकदार मालामाल..! 2 रुपयांना मिळणाऱ्या ‘या’ शेअर्स ने गाठला 1300 चा आकडा; जाणुन घ्या डिटेल्स

Please wait..

Share Price : प्रत्येकजण नफा (Profit) मिळविण्यासाठी शेअर बाजारात गुंतवणूक (Share Market investment) करतो. त्याच वेळी, शेअर बाजारात चढ-उतार होतात, ज्यामुळे लोकांना अनेक वेळा फायदा आणि अनेक वेळा तोटा सहन करावा लागतो. त्याच वेळी, असे काही शेअर्स आहेत ज्यांनी अल्पावधीत गुंतवणूकदारांना जोरदार परतावा दिला आहे. असे शेअर्स मल्टीबॅगर शेअर्सच्या श्रेणीत समाविष्ट होतात. स्टॉक मार्केटमध्ये अनेक मल्टीबॅगर स्टॉक्स समाविष्ट आहेत, ज्याने गुंतवणूकदारांना मजबूत नफा दिला आहे. असे शेअर्स पूर्वी अत्यंत कमी किमतीत उपलब्ध होते, पण आता त्यांचे भाव गगनाला भिडले आहेत.

Advertisement

Advertisement

हा शेअर आहे
या शेअर्समध्ये DHP इंडियाचा एक शेअरही समाविष्ट आहे. DHP इंडियाने आपल्या दीर्घकालीन गुंतवणूकदारांची बॅग भरली आणि तरीही हा स्टॉक त्याच्या 52 आठवड्यांच्या उच्चांकाच्या जवळ आहे. एक काळ असा होता जेव्हा डीएचपी इंडियाचा शेअर 2 रु.च्या जवळ व्यवहार करत होता. मात्र, आता त्याची किंमत मोठ्या प्रमाणात पोहोचली आहे. डीएचपी इंडियाचा हिस्सा सध्या एक हजार रुपयांपेक्षा जास्त आहे.

Advertisement
Loading...

शेअर या भावात होते
28 फेब्रुवारी 2000 रोजी डीएचपी इंडियाचा शेअर 2.20 रुपयांवर व्यापार करत होता. यानंतर हळूहळू या शेअरमध्ये उसळी आली. 2014 मध्ये, या स्टॉकने पहिल्यांदा 100 रुपयांचा टप्पा ओलांडला. यानंतर या शेअरने मागे वळून पाहिले नाही आणि हळूहळू हा शेअर नवनवीन विक्रम करत राहिला.

Advertisement

Advertisement

गुंतवणूकदारांना मालामाल केले
यानंतर 2022 मध्येच स्टॉकने प्रथमच 1000 रुपयांचा टप्पा ओलांडला. त्याच वेळी, 2022 मध्ये हा साठा 1300 च्या पुढे पोहोचला आहे. NSE वर या स्टॉकचा 52 आठवड्यांचा उच्चांक 1312 रुपये आहे आणि त्याची 52 आठवड्यांची नीचांकी किंमत 550 रुपये आहे. सध्या 12 ऑगस्ट 2022 रोजी DHP इंडिया शेअरची बंद किंमत रु. 1,167.65 आहे आणि यामुळे दीर्घकालीन गुंतवणूकदार श्रीमंत झाले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply