Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Share Market: शेअर मार्केटमध्ये खळबळ; पैसे गुंतवणाऱ्यांनी वाचा ‘हा’ धोकादायक अंदाज

Please wait..

Share Market : तुम्हीही वेळोवेळी शेअर बाजारात (Share Market) गुंतवणूक (Invest) करत असाल किंवा शेअर्समध्ये गुंतवणूक करण्यास इच्छुक असाल तर ही बातमी तुमच्या कामाची आहे. वास्तविक या आर्थिक वर्षाची सुरुवात भारतीय शेअर बाजारासाठी (Indian stock market) चांगली झाली नाही. आयटी कंपन्यांशी संबंधित शेअर्समध्ये झालेली घसरण आणि अमेरिकन बाजारातील मंदीमुळे शेअर बाजारात घसरण पाहायला मिळाली. मात्र आगामी काळात हे चित्र अधिक भयावह बनू शकते.

Advertisement

Advertisement

येणा-या काळात सुधारणा होईल अशी आशा आहे
येत्या काळात बाजारात आणखी सुधारणा दिसून येतील, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. निफ्टी 15600 पर्यंत घसरू शकतो. अमेरिकन ब्रोकरेज कंपनी बोफा सिक्युरिटीजने आगामी काळात भारतीय शेअर बाजारातील गुंतवणूकदारांसाठी अडचणीचे संकेत दिले आहेत. डिसेंबरपर्यंत बेंचमार्क निर्देशांकात आणखी 10 टक्के ‘करेक्शन’ होण्याची शक्यता BofA ने व्यक्त केली आहे.

Advertisement
Loading...

15,600 अंकांपर्यंत घसरण्याची शक्यता
ब्रोकरेज कंपनीचा अंदाज आहे की 50-शेअर असलेल्या नॅशनल स्टॉक एक्सचेंजचा निफ्टी 31 डिसेंबर 2022 पर्यंत 15,600 अंकांवर राहील. यापूर्वी, जून महिन्यात, BofA ने वर्षाच्या अखेरीस निफ्टी 14,500 अंकांवर पोहोचण्याचा अंदाज व्यक्त केला होता. मात्र कंपनीने या अंदाजात दुरुस्ती केली आहे.

Advertisement

$29 अब्ज पेक्षा जास्त पैसे काढले
सध्या बाजार विदेशी गुंतवणूकदारांच्या खरेदीसह विक्रीच्या काळातून जात आहे. यापूर्वी, परदेशी गुंतवणूकदारांनी देशांतर्गत शेअर बाजारातून $29 अब्जहून अधिक रक्कम काढून घेतली आहे. BofA विश्लेषकांनी एका नोटमध्ये असेही म्हटले आहे की “सध्याचे वातावरण आणि जागतिक मंदीच्या लक्षणांबद्दल सावध रहा.” ब्रोकरेज कंपनीने क्रूडमध्ये वाढ आणि रुपयाची घसरण असे संकेतही दिले आहेत.

Advertisement

Advertisement

BofA च्या वतीने निफ्टी 16500 च्या पातळीवर जाण्याची भीती व्यक्त केली जात आहे. तथापि, 12 ऑगस्ट रोजी बंद झालेल्या व्यापार सत्रात सेन्सेक्स 59,462 अंकांवर आणि निफ्टी 17,698 अंकांवर बंद झाला. अमेरिकन डॉलरच्या तुलनेत रुपया 79.63 च्या पातळीवर जात आहे. गेल्या काही दिवसांपासून रुपयात कमालीची अस्थिरता आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply