Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Facebook : सावधान.. फेसबुकवर एक चुक पडणार महाग; खावी लागणार तुरुंगाची हवा , जाणुन घ्या डिटेल्स

Please wait..

Facebook : जर तुम्ही फेसबुक (Facebook) वापरत असाल तर तुम्ही पाहिले असेलच की, जेव्हा तुम्ही एखाद्या गंभीर विषयावर पोस्ट (Post) करता तेव्हा तुमची पोस्ट अदृश्य होते. ही पोस्ट तुम्हाला पुन्हा दिसणार नाही किंवा तुमच्या फ्रेंड लिस्टमध्ये जोडलेल्या लोकांना या पोस्टशी संबंधित माहिती मिळत नाही, कारण कंपनी ती काढून टाकते. असे घडते कारण कंपनी याला सुरक्षेचा धोका मानते आणि जर ते काढून टाकले नाही तर यामुळे समस्या निर्माण होऊ शकतात. अनेकवेळा अशा पोस्ट्समुळे देशात दंगलीच्या घटनाही समोर आल्या आहेत, लोकांना जीवही गमवावा लागतो. अशा परिस्थितीत, कंपनी याची विशेष काळजी घेते, जरी अनेक वेळा वापरकर्ते अशा काही गोष्टी पोस्ट करतात ज्यामुळे त्यांना तुरुंगात जावे लागते. तुम्हीही फेसबुक वापरत असाल तर आज आम्ही तुम्हाला अशा पोस्ट्सबद्दल सांगणार आहोत, ज्यामुळे तुम्हाला तुरुंगात जावे लागू शकते.

Advertisement

द्वेषयुक्त भाषण पोस्ट
जर तुम्ही एखादी पोस्ट लिहिली ज्यामध्ये एखाद्या विशिष्ट व्यक्तीच्या विरोधात अपमानास्पद भाषा वापरली गेली असेल तर अशा पोस्टवर आयटी नियमांनुसार कारवाई केली जाऊ शकते आणि ज्या व्यक्तीने ही पोस्ट केली आहे त्याला तुरुंगात जावे लागू शकते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

आक्षेपार्ह फोटो
जर तुम्ही एखाद्या व्यक्तीचे किंवा कोणत्याही संस्थेचे किंवा समाजाचे आक्षेपार्ह चित्र फेसबुकच्या माध्यमातून शेअर केले तर तुम्हाला तुरुंगात जावे लागू शकते, किंवा तुम्हाला कोर्टात जावे लागू शकते. बहुतेक प्रकरणांमध्ये, फेसबुक स्वतःच अशा सामग्रीला ब्लॉक करते, परंतु तसे न झाल्यास आणि एखाद्याला याबद्दल माहिती मिळाल्यास, तो या प्रकरणाची तक्रार देखील करू शकतो, ज्यावर कारवाई केली जाते.

Advertisement

Advertisement

विशिष्ट जातीविरुद्ध टीका
एखाद्या विशिष्ट जाती किंवा समुदायाविरुद्ध शेरेबाजी केल्यास किंवा जात-विशिष्ट शब्दांचा वापर केल्यास अशा व्यक्तीवर कायदेशीर कारवाई होऊन त्यांना तुरुंगात जावे लागू शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply