Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Big News : ‘ही’ मोठी सरकारी बँक पूर्णपणे विकण्याच्या मनस्थितीत सरकार! आता तुमचे खाते..

Please wait..

Big News: लाइफ इन्शुरन्स कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया (LIC) चे अध्यक्ष MR कुमार यांनी सांगितले की, LIC ला त्याच्या उपकंपनी IDBI बँकेतील हिस्सा विकण्यासाठी सरकारने कोणतीही टाइमलाइन दिलेली नाही. आयडीबीआय बँकेत एलआयसीचा 49.2 टक्के हिस्सा आहे, तर उर्वरित सरकार आणि गुंतवणूकदारांकडे आहे.

Advertisement

Advertisement

IDBI मधील भागविक्रीसाठी अंतिम मुदत निश्चित केलेली नाही
आर्थिक संकटात असताना एलआयसीने या बँकेत हिस्सा घेतला. कुमार यांनी एलआयसीच्या तिमाही निकालांच्या घोषणेदरम्यान प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, विमा कंपनीला आयडीबीआय बँकेतील हिस्सा विकण्यासाठी अद्याप कोणतीही अंतिम मुदत निश्चित केलेली नाही. ते म्हणाले की निर्गुंतवणूक विभाग यावर काम करत आहे परंतु अद्याप कोणत्याही अभिव्यक्ती आमंत्रण दिलेले नाही.

Advertisement
Loading...

सरकारला पूर्णपणे खाजगीकरण करायचे आहे
ते म्हणाले की विभागाकडून कोणताही औपचारिक प्रस्ताव एलआयसीकडे आलेला नाही. विमा कंपनीने, प्रारंभिक सार्वजनिक ऑफर (IPO) लाँच करण्यापूर्वी, बँक विमा चॅनेलचा लाभ घेण्यासाठी IDBI बँकेतील आपला काही हिस्सा राखून ठेवणार असल्याचे सांगितले होते. सरकारला आता आयडीबीआय बँकेतून बाहेर पडायचे आहे आणि त्यासाठी या बँकेचे पूर्णपणे खाजगीकरण करायचे आहे.

Advertisement

Advertisement

यापूर्वी अशी बातमी आली होती की सेंट्रल बँक ऑफ इंडिया (Bank of India) आणि इंडियन ओव्हरसीज बँक (Indian overseas Bank) यांचीही सरकारने खाजगीकरणासाठी निवड केली होती. म्हणजेच भविष्यात इंडियन ओव्हरसीज बँक आणि सेंट्रल बँक ऑफ इंडियाचे खाजगीकरण होऊ शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply