Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Bank Update: अरे वा.. आता बँक ग्राहकांना मिळणार ‘ही’ मोठी सुविधा; अमित शहा यांनी केली मोठी घोषणा

Please wait..

Bank Update: आता सहकारी बँकेच्या (Cooperative Banks) ग्राहकांना (Coustomer) सरकारच्या (Government) सर्व कल्याणकारी योजनांचा लाभ मिळणार आहे. यासाठी सरकार सहकारी बँकांना डायरेक्ट बँक ट्रान्सफर (DBT) शी जोडणार आहे. केंद्रीय सहकार मंत्री अमित शहा (Amit Shah) यांनी ही माहिती दिली. केंद्रीय मंत्री म्हणाले, सध्या सरकारच्या 52 मंत्रालयांद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या 300 योजनांचा लाभ डीबीटीद्वारे लाभार्थ्यांपर्यंत पोहोचवला जात आहे, म्हणजेच आता या सर्व योजनांचा लाभ सहकारी बँकांच्या ग्राहकांना मिळणार आहे.

Advertisement

Advertisement

अमित शाह यांनी मोठी माहिती दिली
बँकिंग क्षेत्रात पूर्वीपेक्षा खूप सुधारणा झाली असून त्यामुळे देशातील नागरिकांना बँकिंग सेवेचा लाभ मिळत असल्याची माहितीही अमित शहा यांनी दिली. याशिवाय जन धन योजनेमुळे 45 कोटी नवीन लोकांचे बँक खातेही उघडण्यात आले आहे. अशा 32 कोटी लोकांना रुपे डेबिट कार्डचा लाभही मिळाला आहे. अमित शाह म्हणाले की, हे सर्व पीएम मोदींच्या ‘सहकार से समृद्धी का संकल्प’मुळे घडले आहे.

Advertisement
Loading...

बँक ग्राहकांना मोठा गिफ्ट
अमित शाह म्हणाले, ‘देशाच्या समृद्धी आणि आर्थिक उन्नतीमध्ये सहकार क्षेत्राचे महत्त्वपूर्ण योगदान असेल. पीएम जन धन योजनेंतर्गत उघडण्यात आलेल्या कोट्यवधी नवीन खात्यांचे डिजिटल व्यवहारही एक ट्रिलियन डॉलर्सच्या पुढे गेले आहेत. 2017-18 या वर्षातील डिजिटल व्यवहारांच्या तुलनेत यामध्ये 50 पटीने वाढ झाली आहे. DBT सह सहकारी बँका जोडल्या गेल्याने नागरिकांशी अधिक संपर्क वाढेल आणि सहकार क्षेत्र बळकट होईल. या बँकेला सावकारांच्या तावडीतून वाचवण्यात या बँकेचा मोठा वाटा असल्याचे केंद्रीय मंत्री म्हणाले.

Advertisement

Advertisement

आता कर्ज घेणे स्वस्त झाले आहे
आरबीआय आणि नाबार्डने बँकिंगसाठी जे पॅरामीटर्स बनवले आहेत त्या सर्व बाबींवर कृषी बँकेने स्वतःला सिद्ध केले आहे, असे अमित शहा म्हणाले. यापूर्वी बँकेकडून 12 ते 15 टक्के व्याजाने कर्ज मिळत होते, ते आता 10 टक्क्यांवर आले आहे. एवढेच नाही तर कर्जाची परतफेड करणाऱ्या लाभार्थ्यांना दोन टक्के सवलतही दिली जाते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply