Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Railway : रेल्वेतील रोजगाराबाबत सरकारने दिली महत्वाची माहिती.. पहा, काय म्हणाले रेल्वेमंत्री ?

Railway : सरकारने शुक्रवारी राज्यसभेत सांगितले की रेल्वेने (Railway) 2014 ते 2022 दरम्यान एकूण सुमारे 3.50 लाख लोकांना रोजगार (Job) दिला आहे आणि सध्या 1.40 लाख लोकांना भरती करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. रेल्वेमंत्री अश्विनी वैष्णव (Ashwini Vaishnav) यांनी सभागृहात प्रश्नोत्तराच्या तासादरम्यान पुरवणी प्रश्नांना उत्तर देताना ही माहिती दिली. ते म्हणाले, की 2014 ते 2022 दरम्यान रेल्वेने 3,50,204 लोकांना रोजगार दिला आहे. ते म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) यांनी 10 लाख लोकांना रोजगार देण्याच्या वचनबद्धतेत रेल्वेचीही महत्त्वाची भूमिका असेल आणि त्यातून 1.40 लाख लोकांना रोजगार मिळेल.

Advertisement

Loading...
Advertisement

रेल्वेने यावर्षी 18,000 नोकऱ्या देऊ केल्या आहेत. पश्चिम बंगालच्या (West Bengal) संदर्भात रेल्वेमंत्र्यांनी सांगितले की, तेथे यापूर्वी अनेक प्रकल्पांची घोषणा करण्यात आली होती, मात्र सर्व प्रयत्न करूनही रेल्वेला जागा मिळू शकली नाही.  आधीच्या घोषणांवर खिल्ली उडवत ते म्हणाले, “काही लोक घोषणा करतात, काही लोक कृती करतात. आमचा बोलण्यावर नाही तर गोष्टी करण्यावर विश्वास आहे.” वैष्णव म्हणाले की, राज्यात जमीन उपलब्ध होताच प्रकल्पांचे काम सुरू केले जाईल. ते म्हणाले की, रेल्वे हा असा विभाग आहे ज्यासाठी ‘सर्वांच्या प्रयत्नांची’ गरज आहे आणि राज्यांचे सहकार्य खूप महत्वाचे आहे.

Advertisement

कोलकाता मेट्रोचा (Kolkata Metro) संदर्भ देत ते म्हणाले की, मागील सरकारच्या कार्यकाळात तिथल्या विस्ताराची गती खूप कमी होती, पण आता दर पाच-सहा महिन्यांनी एक नवीन विभाग सुरू केला जात आहे. डेडिकेटेड फ्रेट कॉरिडॉरचा (डीएफसी) संदर्भ देताना रेल्वे मंत्री म्हणाले की, आतापर्यंत 1300 किमीचा पट्टा कार्यान्वित झाला आहे, तर 2014 पर्यंत त्यात कोणतीही लक्षणीय प्रगती झाली नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply