Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Stock Market : अर्र.. गुंतवणूकदारांना धक्का; शेअर बाजार घसरला, जाणुन घ्या लेटेस्ट अपडेट

Please wait..

Stock Market : जागतिक बाजारातून (international market) मिळालेल्या सुस्त संकेतांमुळे आठवड्याच्या शेवटच्या व्यवहाराच्या दिवशी देशांतर्गत शेअर बाजारात (Share Market) सुरुवातीपासूनच घसरण दिसून आली. ट्रेडिंग सत्राच्या सुरुवातीला सेन्सेक्स (Sensex) आणि निफ्टी (Nifty) लाल चिन्हांसह व्यवहार करत होते. व्यापार सत्राच्या सुरुवातीला 30 अंकांचा सेन्सेक्स 96 अंकांनी घसरून 59,236 च्या पातळीवर उघडला. त्याच वेळी, निफ्टी 50 अंकांनी सपाट उघडला. पण काही वेळाने त्यात 22 अंकांची घसरण पाहायला मिळाली.

Advertisement

निफ्टीचे टॉप नफा आणि तोटा
प्री-ओपन सत्रादरम्यान, सेन्सेक्समधील 30 पैकी 16 समभाग हिरव्या चिन्हांसह व्यवहार करताना दिसले. ONGC, HINDALCO, EICER MOTORS, INDUSIND BANK आणि TITAN हे सुरुवातीच्या व्यवहारात निफ्टीच्या टॉप गेनर्सच्या यादीत होते. त्याच वेळी, सर्वाधिक नुकसान झालेल्यांमध्ये अपोलो हॉस्पिटल, टाटा मोटर्स, टेक महिंद्रा, विप्रो आणि इन्फोसिस.

Advertisement

Advertisement
Loading...

जागतिक बाजार स्थिती
दुसरीकडे, आठवड्याच्या शेवटच्या व्यवहाराच्या दिवशी जागतिक बाजारातून मंदीचे संकेत आहेत. गुरुवारी डाऊ जोन्समध्ये किंचित वाढ झाली आणि तो दिवसाच्या उच्चांकावरून 300 अंकांनी खाली आला. दुसरीकडे, नॅस्डॅक 0.6 टक्क्यांनी घसरला. SGX निफ्टी 18.50 अंकांच्या कमजोरीसह 17668 च्या पातळीवर व्यवहार करत आहे. आज IIP (जून) आणि CPI (जुलै) चे आकडे येतील.

Advertisement

Advertisement

गुरुवारी शेअर बाजार कसा होता
याच्या एक दिवस आधी, बँकिंग आणि वित्तीय समभागांमध्ये जोरदार खरेदी आणि परदेशी गुंतवणूकदारांनी केलेल्या खरेदीच्या पार्श्वभूमीवर गुरुवारी सेन्सेक्स 515 अंकांनी वाढून 59,000 चा टप्पा ओलांडला. बीएसईचा 30 समभागांचा सेन्सेक्स 515.31 अंकांनी वाढून 59,332.60 वर बंद झाला. त्याचप्रमाणे राष्ट्रीय शेअर बाजाराचा निफ्टी 124.25 अंकांनी वाढून 17,659 च्या पातळीवर पोहोचला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply