Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Indian Railways : माँ वैष्णोदेवीच्या भक्तांसाठी रेल्वेने दिली खुशखबर ; घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय

Please wait..

Indian Railways : माँ वैष्णोदेवीच्या (Mata Vaishno Devi) भक्तांसाठी रेल्वेने (Railway) पुन्हा एकदा खुशखबर दिली आहे. सणासुदीच्या काळात प्रवाशांची सोय लक्षात घेऊन रेल्वे नवी दिल्ली ते कटरा दरम्यान दोन विशेष गाड्या चालवत आहे. उत्तर रेल्वेच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, दोन्ही विशेष गाड्यांमध्ये वातानुकूलित (AC) आणि सामान्य (General) डबे असतील.

Advertisement

या गाड्या या स्थानकांवर थांबतील
रेल्वेने दिलेल्या माहितीनुसार, या विशेष गाड्या सोनीपत, पानिपत, कर्नाल, कुरुक्षेत्र, अंबाला कॅन्टोन्मेंट, लुधियाना, जालंधर कॅन्टोन्मेंट, पठाणकोट कॅन्टोन्मेंट, जम्मू आणि उधमपूर स्थानकांवर नवी दिल्ली ते कटरा या मार्गावर थांबतील. अशाप्रकारे कटराहून नवी दिल्लीला परतताना या स्थानकावरही थांबतील. दोन्ही गाड्यांचे वेळापत्रक खालीलप्रमाणे आहे…

Advertisement

01633/01634 नवी दिल्ली – श्री माता वैष्णो देवी कटरा – नवी दिल्ली स्पेशल ट्रेन
01633 नवी दिल्ली – श्री माता वैष्णो देवी कटरा विशेष ट्रेन 11 ऑगस्ट 2022 रोजी नवी दिल्लीहून 11.30 वाजता निघेल आणि दुसऱ्या दिवशी दुपारी 12.00 वाजता श्री माता वैष्णो देवी कटरा येथे पोहोचेल. परतीच्या दिशेने 01634 श्री माता वैष्णो देवी कटरा – नवी दिल्ली विशेष ट्रेन 14 ऑगस्ट 2022 रोजी रात्री 9.10 वाजता श्री माता वैष्णो देवी कटरा येथून निघेल आणि दुसऱ्या दिवशी सकाळी 10.30 वाजता नवी दिल्लीला पोहोचेल.

Advertisement

Advertisement
Loading...

04033/04034 नवी दिल्ली – श्री माता वैष्णो देवी कटरा – नवी दिल्ली विशेष ट्रेन
04033 नवी दिल्ली – श्री माता वैष्णो देवी कटरा विशेष ट्रेन 12 ऑगस्ट 2022 रोजी नवी दिल्लीहून 11.30 वाजता सुटेल आणि दुसऱ्या दिवशी दुपारी 12.00 वाजता श्री माता वैष्णो देवी कटरा येथे पोहोचेल. परतीच्या दिशेने 04034 श्री माता वैष्णो देवी कटरा – नवी दिल्ली विशेष ट्रेन 15 ऑगस्ट 2022 रोजी रात्री 9.10 वाजता श्री माता वैष्णो देवी कटरा येथून निघेल आणि दुसऱ्या दिवशी सकाळी 10.30 वाजता नवी दिल्लीला पोहोचेल.

Advertisement

याआधीही रेल्वेने चेन्नई आणि दिल्ली ते कटरा या विशेष गाड्या चालवल्या होत्या. याशिवाय रेल्वेने चेन्नईहून धावणारी ‘श्री माता वैष्णो देवी कटरा-चेन्नई एक्स्प्रेस’ आणि दिल्लीतील हजरत निजामुद्दीन स्थानकावरून हजरत निजामुद्दीन एर्नाकुलम सुपरफास्ट (Ernakulam Hazrat Nizamuddin SF Express) ही ट्रेन सुरू केली आहे.

Advertisement

Advertisement

रेल्वेच्या या निर्णयाचा फायदा केरळ, कर्नाटक, गोवा, महाराष्ट्र, गुजरात, राजस्थान, जम्मू, पंजाब, हरियाणा, दिल्ली, उत्तर प्रदेश, राजस्थान, मध्य प्रदेश, तेलंगणा आणि आंध्र प्रदेश आदी राज्यांतून येणाऱ्या भाविकांना झाला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply