Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Share Price : ग्राहकांसाठी खुशखबर, ‘या’ बँकेने रचला इतिहास, आता होणार मोठा फायदा

Please wait..

Share Price : तुम्ही देखील ICICI बँकेचे (Bank) ग्राहक (Coustomer) असाल तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. खाजगी क्षेत्रातील ICICI बँकेने इतिहास रचला आहे. वास्तविक, ICICI बँक 6 लाख कोटी रुपयांच्या बाजार भांडवलाच्या एलिट क्लबमध्ये सामील झाली आहे. 6 लाख कोटी रुपयांच्या मार्केट कॅपचा टप्पा पार केल्यानंतर, आयसीआयसीआय बँक बाजार भांडवलाच्या बाबतीत सहाव्या क्रमांकाची कंपनी बनली आहे. अशा परिस्थितीत बँकेचा नफा वाढून त्याचा फायदा ग्राहकांनाही मिळेल.

Advertisement

Advertisement
Loading...

बँकेने इतिहास रचला
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की गेल्या दोन महिन्यांत ICICI बँकेच्या शेअरमध्ये (ICICI Bank Share) मोठी वाढ झाली आहे. ICICI बँकेच्या शेअरमध्ये वाढ होण्याचे प्रमुख कारण म्हणजे त्याचे उत्कृष्ट तिमाही निकाल. बँकेला 2022-23 च्या पहिल्या तिमाहीत 6905 कोटी रुपयांचा नफा झाला आहे. ICICI स्टॉकने दोन महिन्यांत 26 टक्क्यांची जबरदस्त उडी घेतली आहे. इतकेच नाही तर आजच्या व्यवहारात ICICI बँकेचा शेअर 2 टक्क्यांनी वाढून 866.80 रुपयांवर पोहोचला. दिवसभराच्या व्यवहारानंतर त्याचे शेअर्स 860 रुपयांवर बंद झाले आहेत.

Advertisement

Advertisement

बाजार भांडवलानुसार 6 वी सर्वात मोठी कंपनी
आम्‍ही तुम्‍हाला सांगूया की बाजार भांडवलाच्‍या बाबतीत आता ICICI बँक सहावी सर्वात मोठी कंपनी आहे. याशिवाय रिलायन्स इंडस्ट्रीज 17.52 लाख कोटींसह पहिल्या, टीसीएस 12.52 लाख कोटी, एचडीएफसी बँक 8.26 लाख कोटी, इन्फोसिस 6.81 लाख कोटींसह चौथ्या, हिंदुस्थान युनिलिव्हर 6.13 लाख कोटींसह पाचव्या स्थानावर आहे आणि ICICI बँक 5.98 लाख कोटी रुपयांसह सहाव्या स्थानावर आहे. त्यानुसार, ICICI ने जबरदस्त गती पकडली आहे. खाजगी बँकांमध्ये आयसीआयसीआयचे स्वतःचे वेगळे स्थान आहे. कंपनीच्या या तेजीमुळे तिच्या शेअरवर परिणाम होत असून, आगामी काळात ग्राहकांनाही यातून अनेक फायदे मिळू शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply